ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามเรื่อง Drg Export ครับ  (อ่าน 3023 ครั้ง)

ออฟไลน์ aphirat

• Full Member
  • Respect: 0
ขออนุญาตถามเรื่อง Drg Export ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 11:03:52 AM »
0
สวัสดีครับ
ผมขออนุญาตถามเรื่องการส่งออกข้อมูล Drg ครับ  หน่วยงานที่กระผมทำงานอยู่ได้มีการลงข้อมูลคนไข้ opd แต่ไม่มีการลงข้อมูลคนไข้ ipd เพราะเขายังใช้ stat อยู่ครับ  พอถึงเวลาส่งออกข้อมูล ไม่สามารถส่งออกข้อมูล ต้องการส่งออกข้อมูลคนไข้ opd ส่งจังหวัด ส่งออกไม่ได้ครับ ได้แค่ 28% แฟ้มข้อมูล c:\temp\vfp4912.dbf 0 record ไม่พบข้อมูลครับ ไม่ทราบว่ามีผลหรือเปล่าที่ไม่ลงข้อมูลคนไข้ ipd และต้องทำยังไงให้ส่งออกข้อมูลได้ครับ ตามจริง ส่งเป็นกระดาษก็ได้ แต่เขาอยากได้ในรูปแบบไฟล์ครับ
รบกวนด้วยครับ  ขอบคุณครับ
รพ.เกษตรวิสัย 30 เตียง
implimented on 10-10-2006
Server : Double XEON 3.2 G. Ram 2 G. SCSI 147 G : OS CentOS 6.2

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ขออนุญาตถามเรื่อง Drg Export ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 11:14:55 AM »
0
ลองทำการ admit และ discharge ผู้ป่วยสัก 1 รายในช่วงเดือนที่ทำการส่งข้อมูล DRGs แล้วลองส่งออกข้อมูล DRGs ใหม่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD