ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 2994 ครั้ง)

ออฟไลน์ vic1234

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 02:48:11 AM »
0
ปัญหา คือ พอ backup ข้อมูลถึงตาราง ovst แล้ว mysql ก็หยุดทำงานเฉยๆเลยครับ หรือ ใช้ SQL Query ใช้อื่นได้หมด พอเรียก Query ตาราง ovst แล้ว mysql ก็หยุดทำงานเฉยๆอีกครับ  คิดว่าตารางนี้มีปัญหา  Repair ทั้งในโปรแกรมและ คำสั่ง SQL ก็ไม่ได้ครับ Lost Connection เฉยเลยครับ มีอาจารย์ท่านใดเคยเจอแบบนี้ไหมครับ แก้ไขยังไงครับ เป็นตารางสำคัญด้วยครับ
วิชิต  นามลักษณ์  สอ.โนนสว่าง  อำเภอเมือง  จังหวัดร้อยเอ็ด
ขึ้นระบบโดย อ.mn ปี 2551

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 08:09:32 AM »
0
ตรวจสอบ my.cnf อีกสักที...ผมว่าน่าจะมีอะไรที่ต้องปรับ

ลองปรึกษา อ.ตะนอย  อ.บอย  อ.ป๋อป หรือเทพ ด้าน MySQL ดูครับ..

ลองส่ง MY.cnf ขึ้นบอร์ดครับ   :D :D

Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x