ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีตั้งค่าพิมพ์ใบสั่งยา  (อ่าน 5409 ครั้ง)

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.banphaenghos.com
อยากทราบวิธีตั้งค่าพิมพ์ใบสั่งยา
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2006, 20:58:09 PM »
0
ผมกำลังจะเปลี่ยนมาใช้โปรแกรมHosXPแต่ติตรงที่ผมไม่ทราบว่าจะต้องตั้งค่าพิมพ์ใบสั่งยา พิมพ์สติกเกอร์ยา ใบSummary ได้ยังงัยครับ เพราะผมมีแบบฟอร์มอันเก่าเหลือไม่อยากทิ้งนะครับ อีกอย่างคือเห็นในคู่มือบอกว่าสามารถรัน HosXP คู่กับ Stat ได้เลยและHosXP จะไปสร้างไฟลใน PUB ให้แบบ realtimes เลยจริงหรือครับ หรือต้องไปใช้คำสั่ง Export ใน HosXP เป็นครั้งๆไป (ขอคำแนะนำแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ)
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบวิธีตั้งค่าพิมพ์ใบสั่งยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 10:10:06 AM »
0
แนะนำไปดูงานก่อนครับ
----------------------------------
1. โทรมาคุยก็ได้ครับเรื่องการส่งข้อมูลไป stat ต้องเสียเครื่องคอมหนึ่งตัวไว้ทำงานนี้เลยครับ

2. ส่วนเรื่องการตั้งค่ากระดาษแบบฟอร์มคิดว่าเคยมีสอนไว้แล้ว เดี่ยวผมข้อดูก่อนว่ามันอยู่ตรงไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2006, 10:12:23 AM โดย doraemon(saiyok) »

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.banphaenghos.com
Re: อยากทราบวิธีตั้งค่าพิมพ์ใบสั่งยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 21:43:52 PM »
0
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ และยังรอคำตอบอยู่นะครับ ส่วนเรื่องที่ต้องใช้เครื่องอีกเครื่องเพื่อใช้รันStatไปพร้อมกันก็พอมีเครื่องอยู่ครับ ยังงัยก็แนะนำวิธีทำด้วยนะครับ
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

abdulazi

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำอย่างไรไม่ให้ใบสั่งยาออกที่ print สติกเกอร์ ยา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 04:27:27 AM »
0
เวลาพิมพ์สติกเกอร์ยา จะออก ใบสั่งยาเป็นใบแรกบนสติกเกอร์ยาทำให้เสียสติกเกอร์ตลอดเวลาสั่งพิมพ์ หาวิธีแก้แล้วไม่ได้ ช่วยด้วย จากโรงพยาบาลศรีสาคร จ.นราธิวาส

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 06:54:08 AM »
0
หมายถึงใบสรุปรายการใบแรกของสติ๊กเกอร์ยาหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ต้องการพิมพ์ก็ไม่ต้องเลือก "พิมพ์สรุปรายการ"ในระบบห้องยา mode2 หรือเลือก "บังคับไม่ต้องพิมพ์สรุปรายการ" ใน print option ของ print server สติ๊กเกอร์ยา
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22