ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการส่งตรวจคนไข้แล้ว แต่ใช้ข้อมูลไม่ได้  (อ่าน 2520 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ขอสอบถาม เรื่อง บันทึกการส่งตรวจคนไข้แล้ว แต่ใช้ข้อมูลไม่ได้

เมื่อเช้าพยาบาลเขาบอกว่าคนไข้ที่คีย์ visit ล่วงหน้าแพทย์ค้นหารายชื่อไม่พบครับ
พอตรวจสอบโมดุลการใช้งานอื่น ๆ ก็พบว่า visit นี้ใช้งานไม่ได้เลยครับ
ผมก็ดูที่หน้าต่าง บันทึกข้อมูลส่งตรวจคนไข้ อีกครั้งแต่ก็พบว่ามีการบันทึกห้องที่ส่งตรวจไปครับ(ตามรูป)
ปัญหาน่าจะเกิดจากอะไรครับ ช่วแนะนำด้วยครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: บันทึกการส่งตรวจคนไข้แล้ว แต่ใช้ข้อมูลไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:59:28 AM »
0
มี Error อะไรตอนเรียก visit นี้มาใช้งานครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
Re: บันทึกการส่งตรวจคนไข้แล้ว แต่ใช้ข้อมูลไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:33:36 AM »
0
ไม่มี error อะไรเลยนะครับอาจารย์

เจ้าหน้าที่เขายืนยันว่าเขาคีย์ส่งตรวจไปแล้วครับ

พอมาแพทย์ที่ห้องตรวจจะคีย์ hn ค้นหาคนไข้ที่หน้าต่างห้องตรวจแพทย์ แต่ไม่พบคนไข้ครับ

ผมลองย้อนเข้าไปดูที่หน้าต่างส่งตรวจอีกครั้งก็ไม่พบว่าให้แก้ไขข้อมูลการส่งตรวจนะครับ

แต่มีข้อมูลว่าคนไข้ส่งตรวจไปห้องอายุรกรรม ครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ