ผู้เขียน หัวข้อ: error Wsocket_rtc Complie ไม่ผ่าน  (อ่าน 7500 ครั้ง)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
error Wsocket_rtc Complie ไม่ผ่าน
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 14:08:10 PM »
0
ลอง complie turbo hosxp
ติด error wsocket_rtc ครับ
ลงใหม่ 6 รอบ win7 แล้วทดสอบ 2 เครื่อง ใน Vmware window xp อีกรอบ
ยัง Error แบบเดิม ลงcomponent หลายรอบมากๆ

ไม่ทราบว่า เกิดจากอะไร และ วิธีแก้ไขอย่างไรครับ

พยายาม ทำมา สองอาทิตย์แล้วครับ  :'( :'( :'(

สอบถาม อ. อ๊อด บอก component realthinclient ให้ลงใหม่ พยายามลงหลายรอบก็ไม่หายครับ
สอบถาม อ.นาจ บอก อ.srwood ทำให้
สอบถาม อ.srwood บอกว่าต้องลง windowใหม่
สอบถาม ท่านเจมส์ บอกว่า ไม่เคยเจอ ให้โพสลงบอร์ด
สอบถาม อ.ดุสิต บอกว่า ต้อง รัน แบบ comment code ออก ใน datamodule ก็run ได้ครับ แต่ต้องเข้าไปแก้code ตลอด ถ้าได้ source มา ต้องมาแก้ source บ่อยๆ

แต่อยากให้ Run ได้ปกติแบบเครื่องคนอื่น T-T
ขอให้อ.ท่านอื่นที่เคยเจอแล้วแก้ปัญหาได้ ช่วยผมหน่อยครับ
ผมมีความหวังว่าความพยายามของผม คงทำให้ผม compile  turbo hosxp ได้

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือ และให้คำปรึกษา ขอบคุณครับ :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 14:14:21 PM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
Re: error Wsocket_rtc Complie ไม่ผ่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 14:55:19 PM »
0
 ;D ;D ;D สู้ต่อไปครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: error Wsocket_rtc Complie ไม่ผ่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 16:37:03 PM »
0
ลงใหม่ 6 รอบ win7 แล้วทดสอบ 2 เครื่อง ใน Vmware window xp อีกรอบ
ยัง Error แบบเดิม ลงcomponent หลายรอบมากๆ

ไม่ทราบว่า เกิดจากอะไร และ วิธีแก้ไขอย่างไรครับ

พยายาม ทำมา สองอาทิตย์แล้วครับ  :'( :'( :'(

สอบถาม อ. อ๊อด บอก component realthinclient ให้ลงใหม่ พยายามลงหลายรอบก็ไม่หายครับ
สอบถาม อ.นาจ บอก อ.srwood ทำให้
สอบถาม อ.srwood บอกว่าต้องลง windowใหม่
สอบถาม ท่านเจมส์ บอกว่า ไม่เคยเจอ ให้โพสลงบอร์ด
สอบถาม อ.ดุสิต บอกว่า ต้อง รัน แบบ comment code ออก ใน datamodule ก็run ได้ครับ แต่ต้องเข้าไปแก้code ตลอด ถ้าได้ source มา ต้องมาแก้ source บ่อยๆ

แต่อยากให้ Run ได้ปกติแบบเครื่องคนอื่น T-T
ขอให้อ.ท่านอื่นที่เคยเจอแล้วแก้ปัญหาได้ ช่วยผมหน่อยครับ
ผมมีความหวังว่าความพยายามของผม คงทำให้ผม compile  turbo hosxp ได้

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือ และให้คำปรึกษา ขอบคุณครับ :D ;D

มา copy ได้ ทำให้แล้ว VMWARE    มาเลี้ยงข้าว แล้วกัน  ;D ;D

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 16:55:11 PM »
0
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 17:11:58 PM »
0

... ถ้าป๋ากิจเลี้ยงข้าว ผมขอไปด้วยคน  ;D  ;D  ;D  ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ thannawe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 18:02:51 PM »
0

มา copy ได้ ทำให้แล้ว VMWARE    มาเลี้ยงข้าว แล้วกัน  ;D ;D

... ถ้าป๋ากิจเลี้ยงข้าว ผมขอไปด้วยคน  ;D  ;D  ;D  ...
จัดไป SUKIsHI BuFfet เลย ;D :D ;D
ให้ copy ตั้งแต่แรก ก็ไม่ต้องมาโพส ลงบอร์ดแล้ว 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 18:05:38 PM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ naj

• http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 21:18:33 PM »
0
ต้องร้องผ่าน board ก่อนจึงจะยอมทำให้ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
Yindee And Tan

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 17:53:56 PM »
0
ลบ Folder RealThinClient ออก แล้ว Copy ตัวใหม่เข้าไปแทนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 18:26:49 PM »
0
ลบ Folder RealThinClient ออก แล้ว Copy ตัวใหม่เข้าไปแทนครับ

อันนี้แหล่ะ ... ไม่เสียค่าข้าวแล้วหล่ะ  ;D ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 21:36:14 PM »
0
และแล้ว...............อดข้าวไหมนั้น .....สู้ต่อไป นะคะ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547