ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าส่งตรวจ ขึ้น pop up แจ้งเตือนบัตรจะหมดอายุอยู่บ่อยๆ  (อ่าน 3485 ครั้ง)

ออฟไลน์ saxmaxx

• Full Member
  • Respect: +2
หน้าส่งตรวจ  ขึ้น pop up แจ้งเตือนบัตรจะหมดอายุอยู่บ่อยๆ

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ   เท่าที่เช็คข้อมูลดูคร่าวๆหลายๆhnที่ส่งตรวจใน hosxp ก็ยังไม่หมดอายุนะ

แล้วผมจะกำหนดไม่ให้แสดงpop up แจ้งเตือนขึ้นมาได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา.....

pongrawe  traisarsri  กอล์ฟ 
รพช. บางไทร  จ.พระนครศรีอยุธยา
Master : DELL R440 Ram 64GB
 ขึ้นเต็มระบบ 13 มี.ค.63
HOSXE

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
ได้กำหนดเรื่องระบบสิทธิการรักษา ต้องกำหนดวันหมดอายุด้วยไหมครับ...คล้าย ๆ แจ้งเตือนหมดอายุของสิทธิการรักษาครับ  ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ k_toedkiets

• Respect: +2
0
ถ้าไปตั้งค่าตรง system setting ว่าไม่ต้องระบบวันหมดอายุ จะมีผลกับฐานข้อมูล และรายงานต่างๆ ไหมครับ...จะได้ตั้งค่าบ้าง เพราะบางครั้งตรวจสอบจากเวป สปสช แล้วมั้นขึ้นวันหมดอายุ แล้วครับ เช่น หมด 15 กพ 54
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
ถ้าไปตั้งค่าตรง system setting ว่าไม่ต้องระบบวันหมดอายุ จะมีผลกับฐานข้อมูล และรายงานต่างๆ ไหมครับ...จะได้ตั้งค่าบ้าง เพราะบางครั้งตรวจสอบจากเวป สปสช แล้วมั้นขึ้นวันหมดอายุ แล้วครับ เช่น หมด 15 กพ 54

รายงานที่เคยทำและมีประสบการณ์ ไม่เคยนับแยก หรือตรวจสอบเรื่องวันหมดอายุของสิทธิการรักษาครับ...ยกเว้นรายงานของงานประกันหรือกลุ่มเวช เพื่อการสำรวจต่อสิทธิเปลี่ยนสิทธิการรักษาของประชากรในพื้นที่รับผิดชอบครับ.. :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x