ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์น้ำท่วมภาคกลางเข้าสู่ภาวะปกติหรือยัง  (อ่าน 4875 ครั้ง)

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
สถานการณ์น้ำท่วมภาคกลางเข้าสู่ภาวะปกติหรือยัง  พอดีจะไปเที่ยวแถวภาคกลาง และขอคำแนะนำสถานที่เที่ยวหน่อยครับ :D
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
0
สถานการณ์น้ำท่วมภาคกลางเข้าสู่ภาวะปกติหรือยัง  พอดีจะไปเที่ยวแถวภาคกลาง และขอคำแนะนำสถานที่เที่ยวหน่อยครับ :D

... ก็เปลี่ยนจากเล่นน้ำทะเล เป็นว่ายเล่นในน้ำจืดบ้างก็ได้ครับพี่นิ่ง  ;D  ;D ...

... ว่าแต่จะมาเมื่อไหร่ครับพี่  ไม่รู้เหมือนกันว่าถนนช่วงเพชรบุรี ราชบุรีเป็นยังงัยบ้างตอนนี้ ..  :D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0

... ก็เปลี่ยนจากเล่นน้ำทะเล เป็นว่ายเล่นในน้ำจืดบ้างก็ได้ครับพี่นิ่ง  ;D  ;D ...

... ว่าแต่จะมาเมื่อไหร่ครับพี่  ไม่รู้เหมือนกันว่าถนนช่วงเพชรบุรี ราชบุรีเป็นยังงัยบ้างตอนนี้ ..  :D ...

ผ่านตลอด  น้ำลดแล้ว ยกเว้น ใกล้ ๆ  BIG C เพชรบุรีครับ...มีหลงนิด ๆ หน่อย ๆ  พอ ดีเพิ่งกลับจากสำรวจเส้นทางน้าครับ...ปลอดภัยชัวร์  แต่อย่าพึ่งไป อ.สวนผึ้ง เพื่อพัก resort จะเจอน้ำป่าหลงทางมาได้ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
0

ว่าจะไปช่วง17ตค53นี้ ครับ พอดีจะพาครอบครัวไปเที่ยว  ขวดหรือท่านอื่นๆมีสถานที่แนะนำไม๊ครับ :D
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
0
เสียดาย กำลังเตรียมเขียนแผน คปสอ.เลย
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0

ว่าจะไปช่วง17ตค53นี้ ครับ พอดีจะพาครอบครัวไปเที่ยว  ขวดหรือท่านอื่นๆมีสถานที่แนะนำไม๊ครับ :D

ที่ฮิตกันมากตอนนี้  คือ ตลาดน้ำอัมพวา และตลาดน้ำตลิ่งชันครับ..ถ้าอยุธยา ก็ตลาดน้ำอโยธยาครับ
ส่วน resort ที่ราชบุรีก็มีมากที่สวนผึ้งครับ  เหมือนอยู่ต่างประเทศเลย เพราะเขาสร้างรูปแบบอาคารและที่พัก สไตล์แปลก ๆ จากไทยหลายแห่งอยู่ครับ..แต่ราคาค่อนข้างแพงหน่อย คืนละไม่ต่ำกล่า 5000 บาทเป็นส่วนใหญ่  อยากได้ บรรยากาศ ก็ไปกางเต้นท์ บนยอดเขาครับ รถขึุ้นได้( offload ) จะดีกว่ารถกะบะทั่วไปครับ....ส่วนวัดสวย ๆ มีมากที่อ่างทองและสิงห์บุรีครับ...ไม่ทราบชอบสไตล์ไหนครับ..แนะนำทั่วๆ ไปครับ.. :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x