ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเขียนรายงาน Emergency_type ไม่ทราบว่าถูกไหม  (อ่าน 3378 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriangkai

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมเขียนรายงาน Emergency_type ไม่ทราบว่าถูกไหม
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 11:46:44 AM »
0
ผมเขียนรายงาน Emergency_type ไม่ทราบว่าถูกไหม
คื่อ เขียนรายงาน
1. อุบัติเหตุ จราจร     ทั้งหมด  และ Admit
     1.1  Emergency  ทั้งหมด และ Admit
     1.2  Urgent         ทั้งหมด และ Admit   
     1.3  Non-Urgent  ทั้งหมด และ Admit   

2.1. อุบัติเหตุ อื่นๆ    ทั้งหมด  และ Admit
     1.1  Emergency  ทั้งหมด และ Admit
     1.2  Urgent         ทั้งหมด และ Admit   
     1.3  Non-Urgent  ทั้งหมด และ Admit     

ประมาณนี้ครับ
 1. อุบัติเหตุ จราจร     ทั้งหมด  และ Admit

Value := GetSQLSubQueryData(' SELECT Count(er_regist.vn)'+
 ' FROM ovstdiag INNER JOIN er_regist ON er_regist.vn = ovstdiag.vn '+
 ' WHERE er_regist.vstdate BETWEEN "'+ds1+'" AND "'+ds2+'" AND '+
 ' ovstdiag.icd10 between "v00" and "v89" and '+
 ' er_regist.er_emergency_type IN ("1","2","3","4","5") AND '+
 ' er_regist.er_pt_type IN ("2") ');

Value := GetSQLSubQueryData(' SELECT Count(er_regist.vn)'+
 ' FROM ovstdiag INNER JOIN er_regist ON er_regist.vn = ovstdiag.vn '+
 ' WHERE er_regist.vstdate BETWEEN "'+ds1+'" AND "'+ds2+'" AND '+
 ' ovstdiag.icd10 between "v00" and "v89" and '+
 ' er_regist.er_emergency_type IN ("2") ');

ฟรอม์ที่แนบ
ไม่ทราบว่าที่เขียน table หรือไม่ครบครับ เลยอยากถาม พี่ผู้มีความรุ้ช่วยแนะทีครับ

ขอบคุณครับ

อยากสูงต้องหัดอ่าน อยากแตกฉานต้องหัดทำ คิคิ
นายเกรียงไกร ชายา  นวก โรงพยาบาลสีคิ้ว (ลูกจ้างชั่ว...)
เพิ่งจะครบ 2 ปี ..  เบื้องหลังรายการ 9 ปี ด้าน Graphic
jojo_mosaII@hotmail.com

• Newbie
  • *
Re: ผมเขียนรายงาน Emergency_type ไม่ทราบว่าถูกไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 13:14:21 PM »
0
อับๆๆ
อยากสูงต้องหัดอ่าน อยากแตกฉานต้องหัดทำ คิคิ
นายเกรียงไกร ชายา  นวก โรงพยาบาลสีคิ้ว (ลูกจ้างชั่ว...)
เพิ่งจะครบ 2 ปี ..  เบื้องหลังรายการ 9 ปี ด้าน Graphic

• Newbie
  • *
Re: ผมเขียนรายงาน Emergency_type ไม่ทราบว่าถูกไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 13:20:45 PM »
0
ช่วยแนะนำด้วยครับ

ต้องใช้  table    อะไรมาเชื่อมโยงกันให้ได้ข้อมูล ของผู้ป่วย อุบัติเหตุ จราจร ครับ
icd 10  v00-v89
icd 10  w00-w99

Emergency_type

ทั้ง 3 type

ไม่รู้ผมจะต่อยังไง คิดไม่ออกครับ อาจารย์

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:50:54 AM »
0
อาจารย์ อ๊อดครับ แนะนำทีครับ รายงาน Emergency_type