ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง อ. และผู้รู้ทั้งหลายครับ  (อ่าน 5164 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
ถึง อ. และผู้รู้ทั้งหลายครับ
« เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 23:53:33 PM »
0
ดึงรายงาน ผป.ใน แบบ นค.2  แล้ว ไม่มีชื่อ-นามสกุล ขึ้น ดังรูป ต้องแก้ไขยังไงครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
Re: ถึง อ. และผู้รู้ทั้งหลายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 03:33:07 AM »
0
คิดว่า อ. ท่านคงไม่ว่าง   เห็นรายงาน นค.2  ก็เลยขอเสนอตัวเลือกให้นะครับ  ลองเอาไปใช้ดูนะครับ    อิงจากตาราง opitemrece
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2007, 02:42:24 AM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

Re: ถึง อ. และผู้รู้ทั้งหลายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 23:30:23 PM »
0
ขอบคุณครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู

• armds
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 01:35:44 AM »
0
รายงานตัวที่สอง  เป็นรายงานรวมกลุ่มสิทธิตาม สกส. จะต้องเพิ่มตารางเข้าไปอีก  ไม่ทราบว่ามีใครสนใจจะใช้ไหมครับ  ผมจะได้อธิบายเพิ่มเติมให้อีกที  มีทั้ง ผู้ป่วยใน และผู้ป่วยนอก  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2007, 01:50:59 AM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 02:26:59 AM »
0
สนใจครับ
ขอถามต่อว่า CUSTOM-NK1OPD อยู่ตรงไหน และหาได้จากไหน ครับ
เพราะผม เอาตัวที่ขอไปมันฟ้องตามรูปครับ

• armds
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 02:41:47 AM »
0
เอาตัวนี้ไปแทนแล้วกันครับ  ที่ error  เพราะยังไม่ได้สร้างตาราง  pttype_dansai  ครับ  แต่ตัวรายงานที่สองชื่อรายงาน  CUSTOM-แบบรายการค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน_opi_.cds  และ  CUSTOM-แบบรายการค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก_opi_OPD.cds  จะต้องสร้าง table  2  table  ด้วยนะครับ  ผมไม่อยากยุ่งกับกับตาราง pttype ของอาจารย์นะครับ 

คำสั่งตามนี้นะครับ 
1.ตาราง pttype_dsmain
CREATE TABLE `pttype_dsmain` (
  `pttype` varchar(5) NOT NULL default '',
  `fee_code` varchar(5) NOT NULL default ''
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=tis620;

2.ตาราง pttype_dansai
CREATE TABLE `pttype_dansai` (
  `fee_code` int(2) NOT NULL default '0',
  `pname` varchar(150) NOT NULL default '',
  `opd` varchar(30) NOT NULL default '',
  `ipd` varchar(30) NOT NULL default '',
  PRIMARY KEY  (`fee_code`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=tis620;

ตาราง pttype_dsmain  ให้เปรียบเทียบ pttype  กับตาราง  pttype  อีกทีนะครับ  ให้ตรงกันตามรหัสสิทธินะครับและใส่ข้อมูลรตามรูปตัวอย่างนะครับ  ดูว่า ตาราง  ฟิวล์  opd และ  ipd  หมายถึง  1และ2  1=ชำระเงิน, 2=ลูกหนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2007, 03:08:27 AM โดย armds »