ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้มารับบริการประจำวันสามารถนำเข้ากลับไปโปรแกรมเหมือนเดิมได้หรือไม่  (อ่าน 3423 ครั้ง)

ออฟไลน์ mitpratum

• Newbie
  • *
  • สารคาม น้ำบ่ต้อง เอิ้กๆ กินจังไดกะบ่เมา
  • Respect: 0
พอดีของผมเครื่องผม มีแบล็คอัพล่าสุดวันที่ 14 กพ.54 แต่ข้อมูลคนป่วยมารับบริการ 15 - 22 มีแต่ที่ส่งออกเป็น 18 แฟ้ม พอเครื่องคอมพังวันที่ 23 เลยไม่มีขอ้มูลเก่า จึงอยากจะถามว่าข้อมูลที่ส่งออก 18 แฟ้ม สามารถนำเข้าโปรแกรม hosxp_pcu ได้หรือไม่ ถ้าได้นำเข้าอย่างไรครับ
เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ประจำ รพ.สต.
ใช้ windows xp คีย์ข้อมูลส่ง สสจ
 hosxp _pcu  ใช้เวอร์ชั่นใหม่ตลอด
my sQL 5.1x
อบรมกับอาจารย์วิชิต สสจ.ร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ไม่ได้ครับ ข้อมูล 18 แฟ้ม มีข้อมูลไม่เพียงพอที่ hosxp_pcu ต้องการ ในการ restore โปรแกรม hosxp_pcu ต้องการ พันกว่า แฟ้มแล้วครับ  ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตาม อ.ป๋อบเลยครับ...18แฟ้ม มีข้อมูลแค่บางประเด็น  น้อยมาก เมื่อเที่ยบกับข้อมูลทั้งระบบในช่วงวันเดียวกันครับ...ไม่สามารถแทนที่ได้แน่นอน...และมาจาก output table ที่อาจารย์สร้างไว้ ตามนิยามโครงสร้างแฟ้มในแต่ละปีที่ สนย. และ สปสช. กำหนด ครับ :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) น่าจะ สร้างงานสำรองอัตโนมัติ ไว้ด้วยก็จะดีนะครับ ใน tool>mantanance   จะได้มีงานสำรองไว้ทุกวันโดยที่เราไม่ต้องไปนั่งสั่งเอง  และที่สำคัญควรตั้งไว้หลายๆ เครื่อง (ที่เครื่องลูกข่ายไว้ด้วย) ตั้งไว้คนละเวลากันครับ เพื่อป้องกันได้ระดับดีระดับหนึ่งครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
ทำอย่างพี่ คนเหล็ก บอกอ่ะคับ   แน่นอนที่สุด  ใช้เครื่องลูกทำ แบคอัพ ออโต้  คับ  หลายเครื่องหลายเวลา 
และสร้าง  แบคอัพ  real time  แบบ สั้ง run agent   อ่ะคับ

ป้องกันข้อมูลสูญหาย  พร้อมทั้ง write in to  CD   คับ ต่อสัปดาห์ หรือว่า ต่อวัน เปนตัวชีวัด ของ HA  ด้วยอ่ะคับ งาน  สารสนเทศและเทคโนโลยี อ่ะคับ 

V  V"
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b