ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดถนัด vb6 บ้างครับ  (อ่าน 5244 ครั้ง)

Vegeta

• บุคคลทั่วไป
ท่านใดถนัด vb6 บ้างครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 16:36:06 PM »
0
ท่านใดถนัด vb6
รบกวนขอ function อ่าน และเขียน ไฟล์ .ini หน่อยครับ
อ่านไฟล์ผมมั่วเอา ได้แล้วครับ ยังการเขียน ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
Re: ท่านใดถนัด vb6 บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 23:35:27 PM »
0
เอาไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก พร้อมใช้ได้เลยครับ

http://rapidshare.com/files/256154170/AR_INI.rar.html

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 16:16:23 PM »
0
ขอบคุณ คุณ เภสัชกรมากครับ
คราวหน้าจะรบกวนอีก ครับ
 ;D ;D ;D
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 21:42:03 PM »
0
เรียนคุณเภสัชกร ไม่ทราบว่าถนัดการใช้ winsock หรือป่าวครับ
ถ้ามีโค้ดตัวอย่างรบกวนขอเป็นวิทยาทาน สักฟอร์มครับ
ตอนนี้ขอศึกษา winsock พอไปได้ซักพัก ก่อนจะหันไปใช้ .net ครับ

ปล.ผมไม่ค่อยได้โพสท์อาจจะไม่ได้แนะนำตัวเอง ขออภัยด้วยครับ
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

• เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 22:57:18 PM »
0
ผมขอนึกก่อนนะ ระยะหลังไม่ค่อยได้ใช้ ชักลืม .... โอเค winsock เป็น lib ที่ใช้สร้างระบบสื่อสารระหว่างโปรแกรมกับโปรแกรมผ่านโปรโตคอล tcp ซึ่งต่อมามันคือ wcf ใน .net ครับ ผมเคยใช้ตอนเขียนโปรแกรมเรียกคิวครับ ตอนนั้นผมใช้ทำลักษณะที่ว่าเครื่องลูกส่งรหัสคิวไปให้เครื่องแม่แสดงผลบนจอและออกเสียงผ่าน window media player lib ต้องขอโทษจริง ๆ ครับตอนนี้ผมย้ายมาบน .net แล้ว เครื่องที่ใช้ก็เป็น vista เลยไม่ได้ใช้ vb6 แล้ว เลยเขียนตัวอย่างโค๊ดให้ดูไม่ได้ คุณลองไปหาอ่านหนังสือ ผมจำได้ว่ามีหนังสือไทยเล่มหนึ่งสอนการเขียนโปรแกรม vb6 สำหรับการเชื่อมต่ออุปกรณ์ เขามีตัวอย่างโปรเจ๊คที่ใช้ winsock นะครับ ลองไปหาดูแล้วกันครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 23:00:25 PM »
0
ขอเสริมอีกที พอดีหาเจอตัวอย่างนี้เลยเอามาให้ดู ผมว่าตรงนี้คงตอบข้อสงสัยของจขกท.ได้ดีเลยนะครับ

http://www.15seconds.com/Issue/010820.htm