ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปยอดตามกลุ่มค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน  (อ่าน 6513 ครั้ง)

ออฟไลน์ art

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียนอาจารย์ และทีมงาน ผมอยากได้รายงานสรุปยอดตามกลุ่มค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกตามห้องที่ให้บริการเช่น ผู้ป่วยนอก  ห้องER ห้องทันตกรรม ส่วนผู้ป่วยในแยกเป็นแต่ละหอผู้ป่วยครับ
เนื่องจากที่ได้ดาวโหลดมา มีคำสั่งดังนี้ select * from tempreport where id = "CUSTOM-Income1" ไม่สามารถแยกตามหน่วยงานที่ให้บริการได้....................... หรือหากรพ.ที่ใดมีรายงานนี้ใช้อยู่แล้ว ช่วย post ลงในเวบด้วย .................................. ขอขอบคุณครับ
server cent os my sql 4.1.19 
client window xp 2006

doramon

• บุคคลทั่วไป
ช่วยส่งฟอร์ม มาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ art

• Newbie
  • *
ในตัวอย่างรายงานเป็นภาพรวมทั้งหมด  แต่เพียงอยากได้รายงานที่แยกตามแผนกที่ให้บริการผู้ป่วย เช่น งานOPD, CLINIC พิเศษ  ,ER ,งานส่งเสริม  เป็นต้น  ...........ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ un (อั๋น)

• Full Member
    • http://www.50pansa.go.th
เอาไปทำบัญชีต้นทุนหรือเปล่าครับ
เฉลิมชัย พันทวี ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ : 300 บ.ปลาดุก ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 : 045-319300 ต่อ 2323 : un.c@hotmail.com; un@50pansa.go.th

ออฟไลน์ art

• Newbie
  • *
ค่ะ  ใช่ พอดีกำลังวิเคราะห์ต้นทุนการให้บริการผู้ป่วยของโรงพยาบาล  แต่ยังไม่สามารถดึงข้อมูลเป็นรายแผนกที่ให้บริการ   ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ  หรือมีคำสั่งอยู่แล้วช่วย post ลงในเวบได้มั๊ยค่ะ.............ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ sungoku

ขอด้วยครับ อยากได้
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

50pansa

ทางงานการเงินขอมา..ตัวอย่างประมาณนี้   ขอบคุณครับ

50pansa

ทางงานการเงินขอมา..ตัวอย่างประมาณนี้   ขอบคุณครับ

50pansa

ทางงานการเงินขอมา..ตัวอย่างประมาณนี้   ขอบคุณครับ

50pansa

;Dรบกวนด้วยนะคร้าบบบบบบบ.. ;D

ออฟไลน์ un (อั๋น)

• http://www.50pansa.go.th
รบกวน อ.ทุกท่านช่วยดูให้ด้วยนะครับ
เฉลิมชัย พันทวี ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ : 300 บ.ปลาดุก ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 : 045-319300 ต่อ 2323 : un.c@hotmail.com; un@50pansa.go.th