ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอเพิ่ม] อยากให้สามารถมีปุ่มโอนรายการ codemap ในส่วน text dx.ไปให้ userอื่นได้  (อ่าน 1337 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Maxkung-

• Newbie
  • *
  • "ทุกอย่างคือการเรียนรู้"
  • Respect: 0
สวัสดีครับ อยากจะขอเพิ่มปุ่มโอนข้อมูล ของส่วน Codemap ใน text diagnosis ให้มีปุ่มที่สามารถโอนไปหาผู้ใช้ที่ต้องการได้ (คล้ายๆกับการโอนเทมเพลตในส่วนของรายการยา หรืออื่นๆ) จะได้ไหมครับ 

พอดีตอนขึ้นระบบเคยให้ทีมที่ขึ้นระบบทำให้แต่ต้องทำในตาราง ทีนี้มีหลังจากขึ้นระบบมีหมอมาเพิ่มแต่ไม่รู้วิธีเอา codemap ไปไว้ให้ จะเข้าไปทำที่ user ทีละคนมันก็มีหลายรายการเลย (ตอนนี้ 300+ คำวินิจฉัย) อยากได้ปุ่มที่สามารถคลิกเลือก user ที่ต้องการโอนง่ายๆอะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เวอร์ชั่นที่ใช้ปัจจุบัน HOSxP XE 4.61.12.5 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2018, 13:35:45 PM โดย -Maxkung- »
ตำแหน่ง : เจ้าพนักงานเวชสถิติ
สถานที่ปฏิบัติงาน : รพช.ปาย  ขนาดเตียง 60 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP XE V.4 เมื่อวันที่ 4/6/2559 โดยทีม BMS
ระบบโปรแกรมก่อนหน้า Hospital OS

"สวัสดีพี่ๆทุกท่าน และขอบคุณสำหรับคำตอบ-คำแนะนำครับ ^^"