ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบตรวจสอบสิทธิการพิมพ์แบบฟอร์มใน HOSxP XE  (อ่าน 2172 ครั้ง)

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ใน HOSxP XE ตั้งแต่ Build วันที่ 3 เมษายน 2562 เป็นต้นไป จะตรวจสอบสิทธิที่กำหนดไว้กับรายงานที่ไม่ใช่ Public นะครับ หากไม่ได้ Check Public เอาไว้ จะต้องกำหนด Access List เอาไว้ด้วยนะครับ ไม่เช่นนั้นเจ้าหน้าที่ ที่ๆ ไม่อยูใน list จะไม่สามารถพิมพ์แบบฟอร์มนั้นๆ ได้ครับ

เป็น Requirement มาจาก รพ.ที่ทีม HA เข้าไป re-accredit มาครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
Re: ระบบตรวจสอบสิทธิการพิมพ์แบบฟอร์มใน HOSxP XE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 17:04:20 PM »
0
อาจารย์ค่ะหากรายงานนั้นได้เขียนคำสั่ง user ที่สามารถพิมพ์ได้เข้าไปแล้ว ก็ต้องมาเพิ่มใน list ด้วยใช่ไหมค่ะ
พึ่งรู้ วันนี้ทั้งวันติดปัญหาพิมพ์ opdcard ไม่ได้ บอกแต่ไม่มีสิทธิ์พิมพ์ ^^
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน