ผู้เขียน หัวข้อ: หัตถการแพทย์แผนไทย เพื่อนๆ ลงที่หน้าไหนครับ ในหน้าห้องตรวจแพทย์หรือเปล่า  (อ่าน 3860 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
หัตถการแพทย์แผนไทย เพื่อนๆ ลงที่หน้าไหนครับ ในหน้าห้องตรวจแพทย์หรือเปล่า หรือว่าหน้าแพทย์แผนไทย แล้วใช้ระหัส icd9  4หลัก   หรือ 7หลักของงานแพทย์แผนไทย คาฟฟฟ ครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
เอ ก็หน้าจอเดิมแหละครับ เพราะรหัส ICD10TM มันมีอยู่แล้วนี่ครับ สำหรับแพทย์แผนไทย
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
ของ ผม ใข้  ของ งานแพทย์แผนไทยครับ  หน้าห้องตรวจเลิกใช้งานมานานล่ะครับ 

ให้ เจ้าหน้าที่ลง รหัส ICD9   ของแพทย์แผนไทย  7  หลัก  และให้รหัส ICD10TM   ด้วยรหัส  U  ครับ

มีไร ถามได้นะครับ

UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
ใช้ระบบ ระบบใหม่ งานแพทย์แผนไทย
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547