ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง server hang เลยไปรีเซ็ต 3-4 ครั้ง นับแต่นั้น replicator เลยไม่ทำงานครับ  (อ่าน 3506 ครั้ง)

ออฟไลน์ thachang

• Sr. Member
  • Respect: +2
    • www.thachanghosp.org
เครื่อง hang คือ user login เข้าระบบได้ แต่ไม่สามารถใช้งานได้ เช่น ห้องบัตรค้นหาค้นไข้ไม่ได้ จึงไป รีเซ็ต เครื่อง server เป็นอยู่ 3-4 ครั้งภายใน 2 วัน ต่อมาเลย ไม่สามารถทำ replicate ได้ คือพอสังงานมันก็พบ master กับ slave แต่มันนิ่งไปเลยอะครับ 2 สัปดาห์แล้วครับ ไม่ได้ replicate อย่างนี้จะทำงัยดีครับ ที่คิดไว้คือ ว่าจะไปติดตั้ง replicator ใหม่ครับ
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
อาจจะเป็นที่ HDD ก็เป็นได้ครับเพราะของที่ รพ. ผมก็เคยเป็นมาแว้วอ่ะ 

งัยก็ให้พยายาม ทำการสำรองขอมูลไว้บ้างน่ะครับ เอาเป็น cold backup น่ะครับจะได้ชัวอ่ะน่ะ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11