ผู้เขียน หัวข้อ: เวลา add chart ใน ipd ทำไม มันรายการที่สั่งไปแล้วก่อนหน้า 1 วันมาแสดงด้วย?  (อ่าน 4576 ครั้ง)

ออฟไลน์ thachang

• Sr. Member
  • Respect: +2
    • www.thachanghosp.org
พอดี กำลัง เพิ่งเริ่มระบบ ipd แต่มีปัญหาคือ พอสั่งยา ที่ tab current profile แล้วพอมา add chart ที่หน้าสั่งยา ระบบจะเอารายการยาเก่าวันก่อนหน้ามาด้วย ทั้งๆที่รายการ ก่อนหน้า เป็น one day แล้วอย่างนี้ห้องยาจะดูรายการยาที่ต้องจ่ายเฉพาะวันนั้นๆ ได้อย่างไรอะครับ  งงๆ
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ช่องนี้ตั้งไว้ที่จำนวนเท่าไหร่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ของผมใช้ เวอร์ 3.50.1.15 ไม่มีช่อง ที่ว่านี้ครับ
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
เป็น ความสามารถของ 3.50.1.15 ครับ ที่จะดึงรายการยาที่สั่งหยุดเมื่อวานมาใช้ในวันนี้ด้วย เนื่องจากมี รพ. 2 กลุ่มที่ใช้ไม่เหมือนกัน ก็เลยเพิ่มช่อง Off adjust ว่าจะให้ดึงรายการที่สั่งหยุดย้อนหลังกี่วัน
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ผมเลย ลอง โหลด 3.50.3.7 มาใช้ครับ ก็โอเคครับ มีช่องนี้ให้กำหนดวันย้อนหลังได้ครับ แต่ เวอร์นี้มี error ตอนเรียกใช้โปรแกรมครับ มันฟ้องว่า failed open file "ssleay32.dll"  แล้วก็ฟ้องว่า error load DLL libpq.dll ครับ แต่ก็เข้าใช้งานได้ครับ ต้องแก้ยังงัยครับ ขอบคุณอาจารย์มากๆ เลยครับ

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
สำหรับ client ต้องใช้ hosxp full setup 49.9.9 ลงใหม่ครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
hosxp 3.50.3.7 ไม่แนะนำให้ใช้ครับ มี serious bug 8)
Yindee And Tan

doramon

• บุคคลทั่วไป

doramon

• บุคคลทั่วไป