ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องชำระเงินไม่แสดงค่าบริการใน tab "สรุปรายการ" หลังเพิ่ม รายการใน nondrugitems  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ thachang

• Sr. Member
  • Respect: +2
    • www.thachanghosp.org
ผมเพิ่มรายการใน nondrugitems เข้าไปใหม่ ตามบ/ช รายการค่ารักษาพยาบาล ของ กรมบ/ช กลาง ให้รหัสเป็น 7 หลัก เช่น 0061210 แต่พอทำรายการที่ห้องฟัน แล้วส่งมาที่ห้องการเงิน ใน tab สรุปรายการ จะไม่มีสรุปค่าบริการนั้น เช่น ไม่ขึ้นว่าเป็น ค่าบริการทันตกรรม แต่ใน tab รายละเอียด จะแสดง เมื่อตรวจสอบ ในฐานข้อมูล ก็เห็นว่า column ต่างๆ  ก็เหมือนกับรายการเก่า ไม่รู้ว่าต้องทำงัยดีครับ
ใบแสดงรายการ สกส. ผมยังพิมพ์ไม่ได้เลยครับ เป็นเพราะอะไร หรือผมต้องต้อง billcode billno อย่างไรครับ
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63

ออฟไลน์ youdngean

• Full Member
  • Respect: 0
    • รพ.สิงห์บุรี
 :) พี่มาปรึกษากันได้ครับที่ รพ.ทำแล้วครับพี่

admin รพ.สิงห์บุรี   ;D :D ;)
โรงพยาบาลสิงห์บุรี  จังหวัดสิงห์บุรี (ขนาด 310 เตียง )
กำลังทดลองใช้ PCU ระบบสมบูณ์แล้ว 85 %  (Client 80 เครื่อง) sever 3 ,replicate 2
 ADMIN & PROGRAMMER
Server : HP ProLiant ML150 2 Gb
linux centos 5   MySQL 5.1.30
HP Proliant ML110 1.6 gb
linux centod 5 Mysql 5.1.30
IBM Series p505 3 เครื่อง linux redhat enterprise 5 ppc
msysql  mysql-5.1.30-linux-powerpc-glibc23  
HOSxP version  3.53.1.27 (06/02/53)

ออฟไลน์ thachang

• Sr. Member
  • Respect: +2
    • www.thachanghosp.org
อ้อ คับๆ ๆ ไว้จะขอไปดูงานครับ พอดี ไม่อยู่เลยไม่ได้มาเปิดดู เพิ่งกลับมาเลยเพิ่งมาเห็นอะคับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีไม่ค่อยรู้เริ่องเท่าไหร่อะคับ
โรงพยาบาลท่าช้าง  ต.โพประจักษ์  อ.ท่าช้าง จ.สิงห์บุรี
Server Main   Centos 7  / MariaDB 5.5.63
Server Slave  Centos 7  / MariaDB 5.5.63