ผู้เขียน หัวข้อ: Agents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน . .  (อ่าน 7846 ครั้ง)

ออฟไลน์ เข็มหล่อนะ

• Full Member
  • เทพกวนอู
  • Respect: 0
    • www.chongtkt.com
Agents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน . .
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 18:15:20 PM »
0
Agents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน . .
1.Download Agents หลายๆท่านคงอยากรู้ว่า เราจะสามารถหาตัว Agents น่ารักๆเพิ่มได้อีกที่ใหน
ผมเลยหาเว็บที่ให้ดาวน์โหลด Agents บางเว็บให้ลองเอามาเล่นกันก่อน
http://www.msagentring.org/chars.aspx

2.ที่เก็บ Agents ไฟล์ Agents เป็นไฟล์นามสกุล *.acs จัดเก็บไว้ที่ c:\windows\msagent\chars
เราสามารถนำไฟล์ *.acs ที่ชื่นชอบจากเครื่องหนึ่งไปใช้อีกเครื่องหนึ่งได้โดยการคัดลอกไฟล์ *.acs ไป

3.Don't show Agents ผมพยายามทำให้ Agents หายไป(คือไม่อยากเห็น ไม่อยากเจออีก)
โดยไม่ต้องมาคอยคลิกขวา Hide ผมได้ทำการลองหลายวิธีแล้วครับ Agents ก็หายนะ แต่ว่า
การเข้าใช้งานจะเกิด ERROR เล็กน้อยยังไม่เขียนบอกนะที่นี้
คงต้องรอให้ อ.ชัยพร สร้างเมนูเพื่อจะให้ซ่อน Agents ดีกว่า

4.อาจารย์ท่านใดมีวิธีเจ๋งๆขอคำแนะนำด้วยครับ

<a href="http://dit.dru.ac.th/homearea/b/bk8/B8_B4.swf" target="_blank" class="new_win">http://dit.dru.ac.th/homearea/b/bk8/B8_B4.swf</a>

ออฟไลน์ GODgimuru

• Hero Member
  • Respect: +5
Re: Agents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน . .
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 20:21:36 PM »
0
อ่านไปมาถึงเข้าใจ ที่แท้อยากเอาออกนี้เอง เหอๆ บางครั้งก็เหมือนจะรำคาญเหมือนกันครับ จนต้องหยิบไปวาง แอบๆ เนี้ยวิธีของผม 5555
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
Re: Agents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน . .
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 14:38:09 PM »
0
ผมใช้วิธีนี้ยกเลิก Agents แล้วเขาก็ไม่มารบกวนอีกเลย
1. ในแท็บการตั้งค่า Agent ให้ใส่เครื่องหมาย / ในช่อง Use other agent
2. ในช่อง Agent ให้ลบชื่อ Agent ออกเหลือแต่ช่องว่าง ๆ แล้ว เลือก ตกลง
3. เข้าโปรแกรมตามปกติ พอถึงหน้าจอเมนูหลัก ให้ คลิ๊กขวาที่ตัว Agent เลือก Hide
4. ออกจากโปรแกรมโดยเลือก Exit
5. เข้าโปรแกรมใหม่อีกครั้ง คราวนี้เจ้าบรรดาAgents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน จะไม่มารบกวนอีกเลย
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 14:43:38 PM »
0
ผมใช้วิธีนี้ยกเลิก Agents แล้วเขาก็ไม่มารบกวนอีกเลย
1. ในแท็บการตั้งค่า Agent ให้ใส่เครื่องหมาย / ในช่อง Use other agent
2. ในช่อง Agent ให้ลบชื่อ Agent ออกเหลือแต่ช่องว่าง ๆ แล้ว เลือก ตกลง
3. เข้าโปรแกรมตามปกติ พอถึงหน้าจอเมนูหลัก ให้ คลิ๊กขวาที่ตัว Agent เลือก Hide
4. ออกจากโปรแกรมโดยเลือก Exit
5. เข้าโปรแกรมใหม่อีกครั้ง คราวนี้เจ้าบรรดาAgents เจ้าหมาน้อยและผองเพื่อน จะไม่มารบกวนอีกเลย

แหล่ม ครับ แหล่ม :D ;) :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE