ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีฟอร์มใบนำส่งเงิน(INCOME-SEND-LIST-1)ที่แยกเงินตามยอดบ้างครับ  (อ่าน 5123 ครั้ง)

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
ใครมีฟอร์มใบนำส่งเงิน(INCOME-SEND-LIST-1)ที่แยกเงินตามยอด(ตามตัวอย่างในรูป)บ้างครับ พยายามเพิ่มแล้วไม่สำเร็จครับ ไม่รู้จะเอายอดเงินที่แยกจากตารางไหน มีแต่ยอดรวมทั้งหมดครับ ใครมีขอหน่อยครับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ฟอร์ม
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1

ออฟไลน์ s4150085

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
พี่ ๆ ครับ  ผม  Import  Form นี้มาใช้เหมือนกันครับ  แต่ไม่ทราบว่าจะเปิดดูได้จากเมนูไหนครับ

รบกวนพี่่ ๆ  ช่วยบอกหน่อยครับ  เพราะหลังจาก  Import  แล้ว  Save นะครับ

ระบบห้องชำระเงิน=>ทะเบียน=>ทะเบียนการออกใบเสร็จรับเงินกรอกข้อมูลให้ครบทุกช่อง แล้วเลือก "สรุปแยกตามหมวด" =>Custom 1 แล้วก็สั่งพิมพ์ใบนำส่งเงิน
แต่ก่อนจะใช้ได้ต้องไปตั้งค่ารายการค่าใช้จ่ายในตาราง INCOME ใน field "group 1"ให้ตรงเสียก่อนว่ารายการใดอยู่ในหมวดไหนให้ครบทุกรายการ