ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวความเร็วโปรแกรม HosXP ครับ  (อ่าน 4382 ครั้ง)

ออฟไลน์ likkimaru

• Full Member
  • มือใหม่ HosXP ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^
  • Respect: 0
เกี่ยวความเร็วโปรแกรม HosXP ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 16:03:10 PM »
0
เกี่ยวความเร็วโปรแกรม HosXP ครับ คือความเร็วของการทำงาน HosXP ต้องทำงานร่วมกับ Server ของทราบสเปค Server HosXP ที่ทำให้โปรแกรมทำงานเร็วอย่างเต็มที่ กับคอมพิวเตอร์ซักประมาณ 250 เครื่องครับ แล้วสเปคคอมพิวเตอร์ขั้นต่ำด้วยครับที่ทำให้โปรแกรม HosXP ทำงานได้อย่างเต็มที่

อย่างเช่นตัวนี้ สเปค CPU: Intel Atom processor N280 RAM: 1GB DDR2 HDD: 160GB
จะไหวไหมครับ คุณหมอชอบความเล็กกระทัดรัด เผื่ออนาคตด้วยครับขอบคุณมากครับ
นายมาลิค สมจิตต์ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา นักวิชาการคอมพิวเตอร์ Server IBM x3650 M3 RAM 16 GB CentOS 5.5  4 port lancard(ฺัByหมอโจ้ รพ.ครบุรี ) Rep server IBM X3200 M2 RAM 8 G HosXP V.3.54.8.14  www.nrhosp.go.th (มือใหม่หัดขับ Hosxp ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^)

ออฟไลน์ kps

• Newbie
  • *
Re: เกี่ยวความเร็วโปรแกรม HosXP ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 16:06:44 PM »
0
 ;D  เล็กดีนะ  แต่ว่า  มีการโหลดข้อมูลภาพหรือไม่   ;D

;D  หากมี ไม่แนะนำ  โดยเฉพาะห้องแพทย์   อาจให้ case เล็กดีกว่า   ;D

;D  โดยที่ CPU  ควรเร็วหน่อย นะ   ;D

ออฟไลน์ Roch

• Newbie
  • *
Re: เกี่ยวความเร็วโปรแกรม HosXP ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 22:28:23 PM »
0
CPU Atom ใช้ในจุดที่มีคนใข้ไม่เยอะพอได้ครับ แนะนำเพิ่ม Ram ซัก 2 GB ครับ

ส่วนห้องแพทย์หรือจุดที่ต้องการใช้  PC ที่มีความกระทัดรัด ไม่เกะกะ แนะนำเป็น All in one PC ดีกว่าครับ

จุดที่ต้องเปิดเครื่องตลอด 24 ชม. แนะนำใช้ Server ตัวเล็ก ซึ่งทุกวันนี้มีราคาสูสีกับ PC แต่ได้ความอึดระดับ Server ครับ
รพ.กุดชุม อ.กุดชุม จ.ยโสธร