ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบนัดจ้า  (อ่าน 5210 ครั้ง)

ออฟไลน์ KM-GRIL

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลบึงกาฬ จ.บึงกาฬ
ขอใบนัดจ้า
« เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 18:44:15 PM »
0
ด่วนจ้า...ท่านใดใจบุญ มีใบนัดผู้ป่วย
ที่มีข้อมูลในหน้าฟอร์มนัดแบบกำหนด คลินิก เครื่องพิมพ์ สาเหตุที่นัด
อะไรต่างๆประมาณนี้ ไว้แล้วมั้งคะ เพราะใบนัดเดิมที่มี ผู้นัดต้องคลิกเลือกเองหมดเลยค่ะ
ทำให้เสียเวลาเกี่ยวการนัดผู้ป่วยนานพอสมควร
ต้องฟอร์ม(หน้าโปรแกรม)ผู้นัดระบุแค่วัน-เวลาที่นัดเท่านั้น
ส่วนช่องอื่นๆมีค่าดีฟอลต์ ไว้ให้แล้ว 
ขอบคุณค่ะ
KM-GRIL
Admin localhost จ้า
ยังไม่มีระบบให้ขึ้นอย่างจริงจังค่ะ
เรียนรู้เพื่อรอ...เผื่อจะมีอะไรๆดีขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ขอใบนัดจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 18:57:15 PM »
0
ของ่าย ๆ กับอย่างนี้เลยนะ
แนะนำตัวเพิ่มอีกหน่อยนะ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 00:56:21 AM »
0
ด่วนจ้า...ท่านใดใจบุญ มีใบนัดผู้ป่วย
ที่มีข้อมูลในหน้าฟอร์มนัดแบบกำหนด คลินิก เครื่องพิมพ์ สาเหตุที่นัด
อะไรต่างๆประมาณนี้ ไว้แล้วมั้งคะ เพราะใบนัดเดิมที่มี ผู้นัดต้องคลิกเลือกเองหมดเลยค่ะ
ทำให้เสียเวลาเกี่ยวการนัดผู้ป่วยนานพอสมควร
ต้องฟอร์ม(หน้าโปรแกรม)ผู้นัดระบุแค่วัน-เวลาที่นัดเท่านั้น
ส่วนช่องอื่นๆมีค่าดีฟอลต์ ไว้ให้แล้ว 
ขอบคุณค่ะ

... กรอกข้อมูลน้อยๆ  แต่กำหนดรายละเอียดอื่นๆ ไว้ในฟอร์มที่พิมพ์ออกมา ก็พอทำได้ครับ 

แต่ถ้าคิดเรื่อง ความสมบูรณ์ของข้อมูลการนัด ที่เก็บไว้ในฐานข้อมูลของเราหล่ะครับ ...  :D ....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 16:05:45 PM »
0
 ;D ขอบคุณคร้าา..คนจิงใจไม่อ้อมค้อมค่ะ ...ไม่มีก็ขอ
...รู้ก็แบ่งปัน ..ไม่รู้ก็ถาม
เพื่อผู้รับบริการและองค์กร จ้า >:(
KM-GRIL
ยังไม่มีระบบให้ขึ้นอย่างจริงจังค่ะ
เรียนรู้เพื่อรอ...เผื่อจะมีอะไรๆดีขึ้นกว่าเดิม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 16:23:21 PM »
0
ขอบคุณค่ะท่าน udomchok ลองใช้แล้วค่ะแต่เหมือนที่มีอยู่ค่ะ
เลยขออนุญาตแนบภาพมาให้ดูค่ะ
คลิกเลือกหลายที่มากก่อนจะปริ๊นช์ได้
KM-GRIL

ออฟไลน์ Adeno Benzoate

• Sr. Member
  • May You Always Find Happiness in All You Do
    • Langu Hospital
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 16:53:11 PM »
0
ถ้าต้องการอย่างในภาพจากภาพ คงไม่ใช่เป็นที่ฟอร์มหรอกครับ ดาว์นโหลดฟอร์มไหนก็เป็นแบบนั้นละครับ  ;) ;) ;)

เอ้า พี่ๆ ผู้ชำนาญการพิเศษ มาไขข้อข้องใจ admin ใหม่หน่อยครับ  :) :) :)
https://www.languhospital.com/
https://www.facebook.com/languhos
ขึ้นระบบ 04/11/2552
PowerEdge R440
Processor Intel(R) Xeon(R) Silver 4210R CPU @ 2.40GHz
32GiB System Memory
479GB PERC H730P Adp

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 18:18:28 PM »
0
ขอบคุณค่ะท่าน udomchok ลองใช้แล้วค่ะแต่เหมือนที่มีอยู่ค่ะ
เลยขออนุญาตแนบภาพมาให้ดูค่ะ
คลิกเลือกหลายที่มากก่อนจะปริ๊นช์ได้
ปกติโปรแกรมจะจำค่าสุดท้ายไว้นะครับ
printer นี่ก็เลือกทีเดียว ไม่ต้องเลือกทุก case นะ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:56:24 PM »
0
สงสัย...คนขอต้องการเอาฟอร์มสำเร็จรูปที่มีข้อความตามต้องการแปะไว้ใน report เลย..ให้ระบบนำ DBTEXT เฉพาะชื่อ สกุล hn และ nextdate มาแสดงเพิ่ม...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x