ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการคีย์วัคซีนไขหวัดใหญ่ลง HOSxP เพื่อส่งสปสช  (อ่าน 2647 ครั้ง)

ออฟไลน์ thatako

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
รบกวนขอความคิดเห็นเรื่องการคีย์วัคซีนไขหวัดใหญ่ลง HOSxP เพื่อส่งออก 21 สปสช. ว่าการคิดคะแนนของ สปสช. อย่างไรครับ (เนื่องจากคนไข้ที่ รพสต. ต้องมาฉีดยาที่ รพ.)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: เรื่องการคีย์วัคซีนไขหวัดใหญ่ลง HOSxP เพื่อส่งสปสช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:22:41 AM »
0
หน่วยบริการที่ให้บริการ เป็นคนบันทึก ครับ... :D :D  ประมาณ cid+hcode+vaccine_code +date_serv ครับ

อาจใช้ได้ผ่านเมนู ระบบงานห้อง ER หรือ ระบบงาน One Stop Service ครับ  หรือ บัญชี ต่าง ๆ ตามกลุ่มอายุ ของหน่วยให้บริการจริง
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x