ผู้เขียน หัวข้อ: patient link จากงานส่งเสริมของโรงพยาบาลเขาสวนกวางครับ  (อ่าน 2873 ครั้ง)

ออฟไลน์ dreaming

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
มีปัญหาคือว่า ผู้ป่วยหนึ่งคน มี 2 hn
1. hn เก่า ที่ยังไม่ยุบ hn เข้า hn ใหม่
2. hn ใหม่
เวลา patient link
มันจาเอา hn เก่าเข้ามาครับไม่สามารถเลือก hn ใหม่ได้
admin บ้านนอกมือใหม่
โรงพยาบาลเขาสวนกวาง
centos5.2
mysql 5.1.42 percona
ใหม่จริงครับไม่ค่อยรู้เรื่องช่วยสอนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ bua

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
น่าจะให้ห้องบัตรรวม hn น่ะค่ะ จาก 2 hn เป็นเพียงแค่ 1 hn เท่านั้น เพียงแค่นี้ก็สามารถทำ patient link ได้ไม่มีปัญหาค่ะ แต่อย่าลืมตรวจสอบที่เมนูลงทะเบียนผู้ป่วยว่า
1. มีเลข 13 หลักตรงทั้ง 2 hn รึเปล่า
2. มีเครื่องหมายถูกที่ช่อง วันเกิดจริงด้วยรึเปล่า (ยืนยันวันเกิด)

ถ้ามีทั้ง 2 อย่างครบ ทำ patient link ได้ หากไม่ครบถึงจะรวม hn แล้ว โปรแกรมจะ link ไป hn ใหม่ทันที(สร้าง hn ใหม่)
Thungyai Hospital
Centos 6 MySQL 5.5.30
HOSxP version 3.57.2.25f ขึ้นระบบโดย Nakhonhosxpteam