ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลผู้ป่วยตาย ส่วนผู้ป่วยนอกใน รง.5 มีแต่ยอดรวม ไม่มีแยกตามสิทธิ์ให้ครับ  (อ่าน 2564 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ข้อมูลผู้ป่วยตาย ส่วนผู้ป่วยนอกใน รง.5 มีแต่ยอดรวม ไม่มีแยกตามสิทธิ์ให้ครับ เรียกจาก system report
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ปัญหาอยู่ที่ระบบรายงานแยกตามสิทธิ จะนำยอดมาจากข้อมูลการ Visit ครับ ซึ่งจะมีข้อมูลสิทธิการรักษาอยู่ด้วย

แต่ข้อมูลการเสียชีวิต หากต้องการนำยอดแยกตามสิทธิ ต้องใช้สิทธิประจำตัวของผู้ป่วยครับ (patient.pttype)  ซึ่งผมไม่แน่ใจว่ายอดที่ได้จะถูกต้องหรือไม่  ลองตรวจสอบข้อมูลในตาราง patient.pttype ครับ  แล้วลองตรวจสอบในรายงานอีกครั้งว่าคำสั่งดึงข้อมูลมาจากตารางไหนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD