ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอาจารย์ทุกท่านช่วยดูตารางยาให้หน่อยครับ  (อ่าน 4210 ครั้ง)

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
จากที่ส่ง 18 แฟ้ม ไปพบข้อผิดพลาดของไฟล์ drug เลยแนบไฟล์ drug.txt มาให้อาจารย์ช่วยดูให้หน่อยครับว่าผิดพลาดตรงไหน
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

ออฟไลน์ icon_teams

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: รบกวนอาจารย์ทุกท่านช่วยดูตารางยาให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 16:16:41 PM »
0
ข้อมูลที่ประมวลผล..เป็นของเดือนใหนครับ.....? เท่าที่ดู text ไฟล์ก็ปกติดีครับ..ถ้าเป็นข้อมูลก่อน ก.พ. ก่อนมีการ map drug code ทำให้ข้อมูลบางส่วนไม่สมบูรณ์ครับ...สนย..ให้ส่งย้อนหลัง...ตั้งแต่ ต.ค. - ก.พ. 53 แล้วนะครับ...ลองสอบถามทีมผู้รับผิดชอบที่ สสจ.ของท่านดู.. :D ;D :D
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: รบกวนอาจารย์ทุกท่านช่วยดูตารางยาให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 17:21:44 PM »
0
 ;) ตามที่ท่าน icon_teams บอกล่ะครับ  สอ.ของท่าน arabama อาจจะเพิ่งทำการ map ยา 24 หลัก ข้อมูลที่เห็นใน web เดือนก่อนหน้านั้นจึงไม่ผ่าน คงต้องส่งย้อนหลัง ใหม่หมดล่ะครับ เพราะตามที่ส่งข้อมูลมาให้ดูก็ปกติดีครับ ที่เห็น สอ.ในเขตของอำเภอผมผ่าน เพราะผมพาทำก่อนตุลา 52 แล้วครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 21:24:49 PM »
0
ขอบคุณมากครับ เท่าที่ไล่ดูของ ชัยภูมิเป็นเหมือนกันหมด  คงต้องรีบส่งใหม่แล้วขอบคุณมากครับ
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 07:01:27 AM »
0
ขอบคุณมากครับ เท่าที่ไล่ดูของ ชัยภูมิเป็นเหมือนกันหมด  คงต้องรีบส่งใหม่แล้วขอบคุณมากครับ
น่าจะเป็นแบบนั้นครับ เพราะตอนที่ติดตั้ง HOSxP PCU หลายๆอำเภอใช้ตารางยาจากอำเภอต้นแบบ แล้วอาจจะยังไม่ได้ทำการแก้ไขครับ  ;D ;D ;D
Admin คอนสวรรค์ สุดยอดครับ คงต้องเป็นที่ปรึกษาให้กับหลายๆอำเภอได้แล้วครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ