ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะเรื่องฐานข้อมูล  (อ่าน 4149 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobow

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอรายงานตัวค่ะ
ทำงานที่กลุ่มงานเวชกรรมสังคม โรงพยาบาลบ้านหมี่ค่ะ
พอดีเรื่องเคยรบกวนอาจารย์แล้วว่าการที่ต้องแยก cmu ประชากรที่เคยอยู่ในเขตรับผิดขอบของโรงพยาบาล
จะต้องไปเป็นของ cmu แต่ต้องไปบันทึกข้อมูลเริ่มต้นใหม่
แต่มีพี่เค้าบอกว่าย้ายเฉพาะ person ไปแล้วลบ HNที่ติดไปกับ pataint ไม่ทราบว่าจะได้รึคะ
ที่ถามนี้เพราะว่าเชือใจบรรดาอาจารย์ใน Hosxp มากกว่า
หวังว่าจะเมตตานะคะ
อยากได้รับคำตอบเร็วๆคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะเรื่องฐานข้อมูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:47:04 AM »
0
 ;D ;D ;D
ถ้าต้องการทราบแค่ว่า "ย้ายเฉพาะ person ไปแล้วลบ HNที่ติดไปกับ pataint ไม่ทราบว่าจะได้รึคะ"
ตอบว่า : ทำได้ครับ แล้วไปออก patient_hn ใหม่
 ;D ;D ;D

โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• Newbie
  • *
Re: รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะเรื่องฐานข้อมูล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 18:49:26 PM »
0
;D ;D ;D
ถ้าต้องการทราบแค่ว่า "ย้ายเฉพาะ person ไปแล้วลบ HNที่ติดไปกับ pataint ไม่ทราบว่าจะได้รึคะ"
ตอบว่า : ทำได้ครับ แล้วไปออก patient_hn ใหม่
 ;D ;D ;D

ขอบคุณค่ะ
แล้วจะไปอยู่ในบัญชี 1 รึเปล่าคะ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 21:59:20 PM »
0
อ้างถึง
ขอบคุณค่ะ
แล้วจะไปอยู่ในบัญชี 1 รึเปล่าคะ
;D ;D ;D
จะให้ไปอยู่ในบัญชี 1 ด้วยต้องเอาตาราง village กับ house ไปด้วยครับ เดี๋ยว person ไม่มีบ้านอยู่
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ woranop

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 20:45:38 PM »
0
ทำงานที่กลุ่มงานเวชกรรมสังคม โรงพยาบาลบ้านหมี่ค่ะ
พอดีเรื่องเคยรบกวนอาจารย์แล้วว่าการที่ต้องแยก cmu ประชากรที่เคยอยู่ในเขตรับผิดขอบของโรงพยาบาล
จะต้องไปเป็นของ cmu แต่ต้องไปบันทึกข้อมูลเริ่มต้นใหม่
แต่มีพี่เค้าบอกว่าย้ายเฉพาะ person ไปแล้วลบ HNที่ติดไปกับ pataint ไม่ทราบว่าจะได้รึคะ
ที่ถามนี้เพราะว่าเชือใจบรรดาอาจารย์ใน Hosxp มากกว่า
ขอบคุณค่ะ
ไม่เสียดาย ข้อมูล บัญชี 2-8 ที่เคยบันทึกไว้ตอนยังไม่แยกข้อมูลไหมครับ มาบันทึกเพื่อความครอบคลุมข้อมูลใหม่ก็เหนื่อยแน่ๆ เลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 20 รพ.กาฬสินธุ์
ขึ้นระบบโดย BMS 26 ก.พ. 54
Server Blead IBM   Ram 48
ขอบคุณ อ.โก้ เป็นอย่างสูงที่เสียสละเวลาให้คำแนะนำครับ
ขอบคุณ น.ท.ดร.บูรพา ดำรงวัฒนโยธิน ที่เป็นครูคนแรกที่สอนคอมพิวเตอร์ และทำให้ผมประสพความสำเร็จในชีวิตการงานมาได้จนทุกวันนี้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:44:57 AM »
0
ขอบคุณค่ะ
ไม่เสียดาย ข้อมูล บัญชี 2-8 ที่เคยบันทึกไว้ตอนยังไม่แยกข้อมูลไหมครับ มาบันทึกเพื่อความครอบคลุมข้อมูลใหม่ก็เหนื่อยแน่ๆ เลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ก็เสียดายข้อมูล ทุกบัญชีค่ะ แต่ว่าไม่มีความรู้ ไม่ทราบว่าจะทำวิธีไหนที่จะได้ข้อมูลแบบว่าไม่ใช่ข้อมูลขยะแบบที่อาจารย์เคยบอกค่ะ
ขอบคุณค่ะ