ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามค่ะ เรื่องลบข้อมูลใน เครื่อง slave  (อ่าน 2537 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
มีเหตุอยู่ว่า เปลี่ยนคอม แต่ลืมเป็นไอพี จาก เครื่อง slave ไป ที่เครื่อง master  ทำให้แพทย์บันทึกข้อมูลลงไปเครื่อง slave ไปทั้งหมด 6 คน เมื่อเทียบความเท่ากัน พบว่า เครื่อง slave เกินไป 32 records  จะทำการลบข้อมูล โดยเทียบ hos_guid ได้หรือไม่ค่ะ  จะทำให้การ ไหลของข้อมูลหยุด หรือมีผลกระทบ อย่างไรบ้างค่ะ
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Jr. Member
  • Respect: +17
    • HOSxP
Re: รบกวนสอบถามค่ะ เรื่องลบข้อมูลใน เครื่อง slave
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 14:51:25 PM »
0
ได้ครับ แต่ข้อมูลมันอยู่ในตารางอื่นด้วยนะครับ
BMS Administrator

ออฟไลน์ nao

Re: รบกวนสอบถามค่ะ เรื่องลบข้อมูลใน เครื่อง slave
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 08:35:28 AM »
0
ได้ครับ แต่ข้อมูลมันอยู่ในตารางอื่นด้วยนะครับ

แล้วต้องลบอย่างไรให้หมดค่ะ
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 09:14:12 AM »
0
ถ้าโอนข้อมูลจาก slave ไป master ครบหมดแล้ว ไม่ต้องลบข้อมูลใน slave ครับ แต่ให้ initial import จาก Master มาใหม่เลยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ nao

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 13:10:43 PM »
0
ถ้าโอนข้อมูลจาก slave ไป master ครบหมดแล้ว ไม่ต้องลบข้อมูลใน slave ครับ แต่ให้ initial import จาก Master มาใหม่เลยครับ
เคยทำแล้วค่ะ แต่มันไม่เท่ากันค่ะ   และพอทำอีกครั้งก็ error 
ไม่เหมือน v3  ที่ initial เข้าแล้ว ปล่อยให้ข้อมูลไหลเข้า เท่ากันได้เลย