ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ เรื่องใบเสร็จรับเงินครับ  (อ่าน 2461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fadel

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ท่านใดมี ฟอร์ม ใบเสร็จรับเงิน ขอแบบฟอร์มด้วยครับ
ตอนนี้ รพ.ละงู ผม ยังเขียนอยู่อีกครับ และจะใช้
ตุลาคม 2558 นี้ ...ส่วนตัวยังหา ฟอร์ม และวิธีใช้ ยังไม่คล่อง
และที่ รพ.อื่น เขาใช้กันแบบใหนบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
และตอนนี้ ฝ่ายการเงินได้ซื้อ กระดาษมาใช้ทดลองแล้วครับ
ขนาดกระดาษ 7X8 เป็นกระดาษว่างเปล่าเลยครับ
รบกวนข้อมูล ช่วยชี้แนะหน่อยครบ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขอความช่วยเหลือ เรื่องใบเสร็จรับเงินครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:19:13 AM »
0
ท่านใดมี ฟอร์ม ใบเสร็จรับเงิน ขอแบบฟอร์มด้วยครับ
ตอนนี้ รพ.ละงู ผม ยังเขียนอยู่อีกครับ และจะใช้
ตุลาคม 2558 นี้ ...ส่วนตัวยังหา ฟอร์ม และวิธีใช้ ยังไม่คล่อง
และที่ รพ.อื่น เขาใช้กันแบบใหนบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
และตอนนี้ ฝ่ายการเงินได้ซื้อ กระดาษมาใช้ทดลองแล้วครับ
ขนาดกระดาษ 7X8 เป็นกระดาษว่างเปล่าเลยครับ
รบกวนข้อมูล ช่วยชี้แนะหน่อยครบ
สิ่งแรกคือ  ทางระเบียบ  ฟอร์มการเงินควรมีเล่ม และเลขติดมากับบล๊อคเลยนะครับ..ป้องกันทุจริต  และจะได้ใช้เล่มและเลขที่ฝังในระบบหน้าจอเรียกเก็บเงินครับ. เป็นราย Visit ครับ
ส่วนฟอร์ม ก็ทดสอบปรับแก้ไขตามต้องการที่ RCPT_FORM ดูครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Fadel

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
Re: ขอความช่วยเหลือ เรื่องใบเสร็จรับเงินครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:01:49 PM »
0
ขอบคุณครับ อ.เกื้อกูล
ส่วน ฟอร์มที่ รพ.ละงู มีแบบนี้
ใช้ได้ไหมครับ
ส่วนเลขทีใบเสร็จ เดียวจะหาวิธีทำกระดาษใหม่ครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 10:28:34 AM »
0
ได้ครับ รายละเอียดในฟอร์มอื่น ๆ แต่ละ รพ.เลือกแสดงข้อมูลได้ตามต้องการ  เน้นแค่มาตรฐานกลุ่มบัญชีค่ารักษาพยาบาลและ billcode ที่ผู้รับบริการจะใช้ในรายที่ต้องเบิกคืนตามรหัสรายการเบิกจ่าย กบก. ครับ..อื่น ๆ เป็นเรื่องภายใน รพ. แต่ที่แน่ ๆ ต้องการชื่อโรคที่มาทำการรักษาและ CID ของคนที่ถูกออกใบเสร็จครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x