ผู้เขียน หัวข้อ: หารายชื่อคนในเขตรับผิดชอบที่ไม่เคยมีประวัติใน รพ.  (อ่าน 3799 ครั้ง)

ออฟไลน์ patipan27

• Full Member
  • Respect: 0
หารายชื่อคนในเขตรับผิดชอบที่ไม่เคยมีประวัติใน รพ.
ผมต้องการทราบว่าข้อมูลประชากรที่อยู่ใน DBPOP ที่ไม่มีชื่ออยู่ใน patient ของ hosxp มีใครบ้าง
ต้องทำยังงัยครับ
สมมุติว่า import ตารางจาก dbpop เข้ามาแล้ว ต้องเขียนคำสั่ง sql อย่างไรครับ
รบกวนด้วยครับ
โรงพยาบาลวาปีปทุม จ.มหาสารคาม
เริ่มใช้ระบบ 4 มี.ค. 2551

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
0

โค๊ด: SQL
  1.  SELECT *  FROM hipdata WHERE cid NOT IN (SELECT DISTINCT(cid) FROM patient)  

ออฟไลน์ waradmin01

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
0
อีกแบบครับ น่าจะได้นะ
SELECT hd.*  FROM hipdata hd
left join patient pt on pt.cid=hd.cid
 WHERE pt.cid is null or pt.cid =""
Mr.Apichart Butsoongnoen เจ้าพนักงานสาธารณะ...(สุขชำนาญงาน)General  รับงาน ดูแลระบบรอ... ต.ค.53
Waritchaphum Hospital ,Sakolnakhon
Server :N/A OS:CentOS V N/A Hosxp: V3.54.12.20 RAM : N/A คนเก่าลงไว้ไม่ได้อัพใหม่เลยยังไม่รู้
ขึ้นระบบ โดย ทีมงาน BMS ต.ค.49

ออฟไลน์ patipan27

• Full Member
  • Respect: 0
0
อ.เจมส์ครับ
ถ้านำเข้า DBPOP กับโปรแกรม super p2p final
ต้องตั้งชื่อตารางยังงัยครับ
โรงพยาบาลวาปีปทุม จ.มหาสารคาม
เริ่มใช้ระบบ 4 มี.ค. 2551

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
0

อ.เจมส์ครับ
ถ้านำเข้า DBPOP กับโปรแกรม super p2p final
ต้องตั้งชื่อตารางยังงัยครับ

;D ;D ;D  ไม่ต้องตั้ง  มันจะนำเข้า ตาราง hipdata ให้ครับ ตรง field remak ในตาราง hipdata จะเขียนว่า superp2p