ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกข้อมูลคนไข้ที่ไม่มีรายการยาแล้วขึ้น ERROR ครับ  (อ่าน 3596 ครั้ง)

ออฟไลน์ saxmaxx

• Full Member
  • Respect: +2
บันทึกข้อมูลคนไข้ที่ไม่มีรายการยา(แต่มาทำหัตถการหรือมาขอใบรับรองแพทย์)แล้วขึ้น ERROR ดังรูปครับ

ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา.....

pongrawe  traisarsri  กอล์ฟ 
รพช. บางไทร  จ.พระนครศรีอยุธยา
Master : DELL R440 Ram 64GB
 ขึ้นเต็มระบบ 13 มี.ค.63
HOSXE

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองทำ  Serial Check  ในเมนู  Miscelleneous---->CheckDB---->Serial Check
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
ลองทำ  Serial Check  ในเมนู  Miscelleneous---->CheckDB---->Serial Check

แนะนำทำหลัง UP เวอร์ชั่น HOSxP ทุกครั้ง
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ saxmaxx

• Full Member
  • Respect: +2

แนะนำทำหลัง UP เวอร์ชั่น HOSxP ทุกครั้ง

ขอบคุณครับ

ผมลองทำตามที่แนะนำมา    ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา.....

pongrawe  traisarsri  กอล์ฟ 
รพช. บางไทร  จ.พระนครศรีอยุธยา
Master : DELL R440 Ram 64GB
 ขึ้นเต็มระบบ 13 มี.ค.63
HOSXE

dusit

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ว่าใช่ไหม เดาตามภาพนะครับ  ;)
ว่า....
 มีรายการยาที่ interac กันแล้วหรือเปล่าครับ หรือตารางทีกำหนด interac มี reccord ว่าง โปรแกรมจะตรวจสอบรายการที่ interac กัน แต่เนื่องจากไม่มียา เลย   ตรงหน้านี้มีตัวเลือก ตรวจสอบรายการ interac ป่าวครับ เอาออก จะหาย error นี้ไหมครับ เพราะไม่มียาให้ตรวจสอบ
-- หรืออาจไม่เกี่ยวกับที่ผมบอกมาทั้งหมด  :)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
vn นี้หลุดมาจากการชนกัน ของ OFFLINE MOBILE ด้วยเปล่าครับ..vn ซ้อน  ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x