ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการทำ server mirror โดย linux ipcop  (อ่าน 7560 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyciro

• Newbie
  • *
  • ผู้ไม่รู้จิง ๆ ครับบบ
  • Respect: 0
    • www.banluanghospital.com
อยากทราบวิธีการทำ server mirror โดย linux ipcop
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 15:16:38 PM »
0
คือกะจะทำ database Server Hosxpของผมให้เป็นแบบ Mirror server ครับ

ผมใช้ระบบปฎิบัติการ Linux ipcop แบบ text mode ครับ

ขอรบกวนถามท่านผู้รู้ทั้งหลายโปรดช่วยเหลือ แนะนำขั้นตอนวิธีการทำให้ด้วยครับ

ถ้าได้แบบละเอียดยิ่งดีครับ.....มือไหม่หัดขับคร้าบบบบ
Server1 DELL Intel Pentium D 925 3.0Ghz 1024 MB DDR-2 ECC DDR2 Memory 180GB SATA II Hard Drive OS IPCOP??
Server2 HP IntelCore™ 2 Duo 2.4GHz Ram 2 GB PC2-6400 Harddisk 250 GB SATA G31 Express Chipset 
OS Fedora 9 MySQL 3.51.23
-----------------------------------------------------------------------
Programer มือใหม่ที่ใส่ใจใน Hosxp จอมยุทธทั้งหลายโปรดให้คำชี้แนะด้วยนะครับ
-----------------------------------------------------------------------
ที่ทำงานครับ : โรงพยาบาลบ้านหลวง จังหวัดน่าน www.banluanghospital.com E-mail : wuttichai_lonan@hotmail.com

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบวิธีการทำ server mirror โดย linux ipcop
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 15:59:49 PM »
0
ipcop  คิดว่ามีคนเคยสอนไว้ในเวปนี้แล้วครับ

จะเป็น admin  ของ รพ ที่จังหวัดนานเึึคย   port ไว้ครับ

ออฟไลน์ boyciro

• Newbie
  • *
  • ผู้ไม่รู้จิง ๆ ครับบบ
  • Respect: 0
    • www.banluanghospital.com
Re: อยากทราบวิธีการทำ server mirror โดย linux ipcop
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 16:02:19 PM »
0
ครับผมมม เด๋ยวผมลองหาดูก่อนครับ
Server1 DELL Intel Pentium D 925 3.0Ghz 1024 MB DDR-2 ECC DDR2 Memory 180GB SATA II Hard Drive OS IPCOP??
Server2 HP IntelCore™ 2 Duo 2.4GHz Ram 2 GB PC2-6400 Harddisk 250 GB SATA G31 Express Chipset 
OS Fedora 9 MySQL 3.51.23
Programer มือใหม่ที่ใส่ใจใน Hosxp จอมยุทธทั้งหลายโปรดให้คำชี้แนะด้วยนะครับ
ที่ทำงานครับ : โรงพยาบาลบ้านหลวง จังหวัดน่าน www.banluanghospital.com E-mail : wuttichai_lonan@hotmail.com