ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการโอนค่าใช้จ่าย OPD ไป IPD ครับ  (อ่าน 496 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaewkanok

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สวัสดีครับ สอบถามปัญหาการโอนค่าใช้จ่าย OPD ไป IPD ครับ
ปัญหาที่พบเจอส่วนใหญ่เป็นเคสตึกหญิง แต่ตึกชายแทบจะไม่มีปัญหาโดยปัญหาที่พบเจอคือ
1. คนไข้จาก OPD โอนไป IPD ค่าใช้จ่ายไม่วิ่งตามไปด้วย
2. ค่า FT ตึกหญิง บางคนวิ่งเขียว บางคนเป็น X

อยากทราบสาเหตุและวิธีการแก้ไขปัญหาครับ ขอบคุณครับ // มือใหม่ครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม
Server Hosxp V 3.65.11.29
เครื่อง Client บางเครื่องเป็น V 3.65.6.10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2023, 16:09:48 PM โดย kaewkanok »

ออฟไลน์ ipiam

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: สอบถามปัญหาการโอนค่าใช้จ่าย OPD ไป IPD ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2023, 15:44:04 PM »
0
1.ตอน admit ผู้ป่วย จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาเกี่ยวกับโอนค่าใช้จ่าย ให้เราสามารถเลือกได้ว่าจะให้รายการค่าใช้จ่ายรายการใดโอนไป ipd บ้าง
2.คนไข้ที่มี 2 visit ให้ทำการปิด visit แรกไปก่อน หรือ visit ที่ไม่ได้นำมา admit
ร.พ.ค่ายรามราชนิเวศน์ จ.เพชรบุรี
เริ่ม-เข้าทำงาน --- 24 ก.พ. 2555
Social Network ---http://www.facebook.com/ipiam_max
E-Mail --- ipiam_max@hotmail.com