ผู้เขียน หัวข้อ: สถานะ Admit หลังตรวจ เปลียนหลังจากมีการทำadmit  (อ่าน 867 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
จากรพ.ร้อยเอ็ด นะคะ  ตอนนี้ได้รับประสานจากทางหน้าห้องตรวจว่า สถานะหลังตรวจตรงหน้าซักประวัติ  ในกรณีที่มีการลง admit แล้วทางเจ้าหน้าที่ได้ทำการลงทะเบียน admit เรียบร้อยแล้ว  ทางห้องตรวจมาดูข้อมูลย้อนหลังปรากฏว่า สถานะหลังตรวจไม่ใช่ admit แต่เป็นอย่างอื่นแทน เช่น กลับบ้าน,กลับไม่รับยา  ประมาณนี้ค่ะ  ไม่ทราบว่าท่านใดเคยพบปัญหาดังกล่าวหรือไม่คะ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ    ปัจจุบันใช้เวอร์ชั่น 3.64.12.30 ค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สถานะ Admit หลังตรวจ เปลียนหลังจากมีการทำadmit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 09:15:39 AM »
0
ลองทวนสอบดูที่ตาราง ovst ครับ จะทราบว่าอาจมี staff คนใด มา edit หรือเติมเต็มข้อมูลบริการมิติต่างๆ ของ vn นั้น และค่า defult ของเครือง/แผนกนั้นๆ เป็นรับยาหรือกลับบ้านครับ 
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
Re: สถานะ Admit หลังตรวจ เปลียนหลังจากมีการทำadmit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 08:49:22 AM »
0
ขอบคุณค่ะ   จะทบทวนและตรวจสอบอีกครั้งค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด