ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะหาว่า ใบผล LAB ถูกสั่งพิมพ์มากี่ครั้ง จะหาอย่างไรดีครับ  (อ่าน 3568 ครั้ง)

ออฟไลน์ C H O K E

• Full Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลอุทัยธานี
ถ้าจะหาว่า ใบผล LAB ถูกสั่งพิมพ์มากี่ครั้ง จะหาอย่างไรดีครับ

ผมลองเช็คใน report_access_log  ก็ได้ตามรูป รู้ว่าคนนี้สั่งพิมพ์ แต่ไม่รู้ว่าพิมพ์ของใคร
เช็คใน ksklog ก็ไม่มีเก็บข้อมูล
เช็คใน replicate_log  ก็ไม่มี 
Uthaithani Hospital  อ.เมือง จ.อุทัยธานี
( ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2553 )

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
เขียนคำสั่งในระบบรายงานให้ Insert ข้อมูลลงใน ตารางที่จะ log ประวัติ ได้ครับ แต่อาจจะต้องสร้างตารางขึ้นมาเองครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ wauy

• Full Member
  • Respect: +3
อาจารย์ครับผลแลปที่สแกนที่รายงานผลแลป ไม่เห็นครับ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น V.3.57.12.19 ครับ
ปกติสแกนผล แล้วดูที่เมนู Image จะมีแต่ตอนนี้หายไปครับ
ดูที่ตาราง lab_order_image  มีข้อมูลครับ แต่ดูที่เมนูรายงานผลแลป ไม่มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2015, 21:59:46 PM โดย wauy »
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS