ผู้เขียน หัวข้อ: DOCTOR CODE EDITOR  (อ่าน 51693 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
DOCTOR CODE EDITOR
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 14:57:53 PM »
0
มีท่านหนึ่งขอมาครับ เลยทำมาแจก
เอาไว้สำหรับหน่วยงานที่มีบุคคลากรเยอะๆ
หรือดาวน์โหลดไว้ศึกษาเบื้องต้นได้ครับ
มีข้อสงสัยหรือข้อเสนอแนะอะไร ก็สามารถสอบถามได้ครับ

update 25 มีนาคม 2556
- เพิ่มการเก็บ ชื่อแบบยาว (คำนำ ชื่อ สกุล)
- แก้ไขการพิมพ์ ย้ายมาจาก,ย้ายไปที่ ให้เป็นแบบการเลือกค้นหา

ทดลองกับเวอร์ชั่น 3.56.3.8 ใช้งานได้ปกติครับ
(พอดีเพิ่งโหลดเวอร์ชั่นนี้ได้ ติดปัญหาเรื่องสัญญานิดหน่อยครับ  ;D)

*** ทดลองในฐานข้อมูลสำรองก่อนนะครับ หากมั่นใจแล้วค่อยนำไปใช้จริง ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 11:57:39 AM โดย nutsuanplu »
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ Man Of Romance

• Sr. Member
  • ไหว...ว้าเหว่
  • Respect: +2
Re: DOCTOR CODE EDITOR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 15:27:20 PM »
0
ขอบคุณครับ (โหลดไป แต่ใช้ไม่เป็น)..
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

• ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 15:43:42 PM »
0
ขอบคุณครับ (โหลดไป แต่ใช้ไม่เป็น)..

ปกติ admin จะเป็นผู้แก้ไขได้ครับ
แต่อันนี้ user สามารถ login เข้าไปแก้ไขของตัวเองได้

โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 14:16:44 PM »
0
อยากให้ซ่อนการตั้งค่าเชื่อมต่อ ถ้า login ไม่ใช่ root or admin ระบบครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• Sr. Member
  • เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
  • Respect: 0
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 14:33:03 PM »
0
ขอบคุณครับ ขอบคุณมันเทพมาก ^^!
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 15:33:02 PM »
0
ขอบคุณมากครับ
แจ่มมาก ๆ ครับ   สะดวกขึ้นเยอะเลยครับ

สงสัยครับ ข้อความ
ใช้ได้เฉพาะ Google Chrome เท่านั้น 

หมายถึงห้ามใช้ตัวอื่นไหมครับ  555
เผื่อ จนท.ถาม
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 15:59:36 PM »
0
ขอบคุณมากครับ
แจ่มมาก ๆ ครับ   สะดวกขึ้นเยอะเลยครับ

สงสัยครับ ข้อความ
ใช้ได้เฉพาะ Google Chrome เท่านั้น 

หมายถึงห้ามใช้ตัวอื่นไหมครับ  555
เผื่อ จนท.ถาม

ใช้ตัวอื่นได้ครับ ไม่มีปัญหา
พอดีที่โรงพยาบาลผมใช้ template นี้เป็น intraweb มีการใช้พวก css3
ก็เลยต้องเขียนไว้ที่หน้า login ว่าให้ใช้ chorme เปิด
เพราะเจ้าหน้าที่เขาจะชินกับการใช้ ie เปิด จะมีปัญหาบางอย่างตามมาครับ

browser ที่รองรับมากที่สุดคือ chrome opera
รองลงมาก็ safari firefox
ที่ไม่ค่อยรองรับเลยคือ ie ครับ

http://html5demos.com/<<-- ลองดูความสามารถของ browser ได้ที่นี่

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 08:42:37 AM »
0
ลอง ใช้ V ใหม่ ๆ ดูนะครับ

จะมีช่อง   ให้ กรอก 

คำนำหน้า  (อยากให้ดึงมาจาก pname ให้เลือกจาก list )   ชื่อ  - สกุล 
ตามที่ อ.คนเหล็ก คอมเเม้นท์ไว้ ที่
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=29395.msg242409

ขอบคุณครับ

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 08:53:44 AM »
0
...............

คำนำหน้า  (อยากให้ดึงมาจาก pname ให้เลือกจาก list )   ชื่อ  - สกุล 
ตามที่ อ.คนเหล็ก คอมเเม้นท์ไว้ ที่
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=29395.msg242409

THx
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:59:51 AM »
0
...............

คำนำหน้า  (อยากให้ดึงมาจาก pname ให้เลือกจาก list )   ชื่อ  - สกุล 

THx

จัดให้ตามคำแนะนำแล้วนะครับ สามารถโหลดไปทดสอบกันได้เลย