ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเรื่อง LAB มี ORDER มากกว่าจำนวนที่สั่ง  (อ่าน 4350 ครั้ง)

ออฟไลน์ NAITOY

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • ้http://www.rploei.go.th
สวัสดีครับผม วันนี้ห้อง LAB แจ้งมาเรื่องมี  LAB Order มากว่าที่สั่งครับ  เนื่องจาก ERเป็นผู้สั่ง Lab  ไป 9 ตัว  แต่ในรายการที่สั่งแสดงห้อง Lab  เป็น 11 ตัว  ตามรูปที่แนบครับ  ไม่รู้ว่าเกิดจากปัญหาผมตั้งค่าอะไรไม่ถูกหรือเปล่าครับ  หรือว่า Error อะไร  แนะนำด้วยครับ  ตอนนี้ใช้ Hosxp v.3.55.6.26  ครับ  พบปัญหาที่เหมือนกัน 2  รายแล้วครับในวันนี้
saming sributrta
จนท.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
HOSxP 3.55.6.26
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ
เริ่ม: 1 ก.ย. 2554

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สอบถามปัญหาเรื่อง LAB มี ORDER มากกว่าจำนวนที่สั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 13:21:31 PM »
0
คนละ order_no  สำหรับรูปที่โพสต์... ??? ??? ??? ??? ???

3044

3046
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
Re: สอบถามปัญหาเรื่อง LAB มี ORDER มากกว่าจำนวนที่สั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 15:11:11 PM »
0
ขอบคุณอาจารย์ครับ
ผมตรวจสอบดูแล้วมี Order 2 ครั้ง ไม่รู้ว่า จนท.สังซ้ำหรือเปล่า  แต่ตรวจสอบ Order ทั้ง 2 อันแล้ว (ที่ตาราง Lab_order)  ก็มีแค่ 9 รายการครับ   รายการที่เกินสองรายงานไม่มี Order  ครับ  :'( :'(
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 15:33:07 PM »
0
ตรวจสอบในตารางเลย   lab_order ว่า รายการทั้งสอง มาจาก lab_order_number ใดของ ตาราง lab_head ครับ..จะได้ทราบว่าปัญหาเกิดจากสิ่งใด....
ผมตรวจสอบดูแล้วมี Order 2 ครั้ง ไม่รู้ว่า จนท.สังซ้ำหรือเปล่า  แต่ตรวจสอบ Order ทั้ง 2 อันแล้ว (ที่ตาราง Lab_order)  ก็มีแค่ 9 รายการครับ   รายการที่เกินสองรายงานไม่มี Order  ครับ  :'( :'(
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 18:08:15 PM »
0
ตรวจสอบในตารางเลย   lab_order ว่า รายการทั้งสอง มาจาก lab_order_number ใดของ ตาราง lab_head ครับ..จะได้ทราบว่าปัญหาเกิดจากสิ่งใด....
ผมตรวจสอบดูแล้วมี Order 2 ครั้ง ไม่รู้ว่า จนท.สังซ้ำหรือเปล่า  แต่ตรวจสอบ Order ทั้ง 2 อันแล้ว (ที่ตาราง Lab_order)  ก็มีแค่ 9 รายการครับ   รายการที่เกินสองรายงานไม่มี Order  ครับ  :'( :'(
ขอบคุณครับอาจารย์
เรื่อง order_no ผมลองปิดโปรแกรม เลขที่ order_no ตรงกันแล้ว  แต่ Order Lab ยังไม่ตรงกันครับ เหมือนเดิมครับ
อันนี้ผมลองดูใน Lab_head ถูกหรือเปล่าครับอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 18:12:05 PM โดย NAITOY »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 14:39:08 PM »
0
คอลัมน์ sub_group_list  มีรายการ lab หลายตัว  ทวนสอบรหัสเลยครับ ว่าซ้ำซ้อนและใช่ HDL,LDL ในใบรายงานผลที่มี order_no เดียวกัน และมี  lab_items_code ตรงกับ HDL,LDL ใน หน้ารายงานผลหรือไม่