ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ Hosxp Error ตรวจคนไข้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 5059 ครั้ง)

ออฟไลน์ sompit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมจะทำ  สำรองข้อมูล พอกดปุ่ม เริ่มสำรองข้อมูลมันขึ้น Error ตามข้อความข้างล่าง

กดปุ่มเริ่มสำรองข้อมูล  มันขึ้น    #HY000Incorrect key file for table '#sql678_54_0.MYI'; try to repair it.

กดปุ่ม check Table   มันขึ้น SQL Error: Incorrect key file for table '#sql678_45_7a.MYI'; try to repair it.

กดตกลงหลังจากใส่ login และ password มันขึ้น SQL Error: Incorrect key file for table '#sql678_5b_16.MYI'; try to repair it.

นอกจากนี้ในหน้าจออื่น ๆ มันก็ขึ้น Error แบบเดียวกัน แต่ตัวเลข มันจะเปลี่ยนไป 

ต้องแก้ไขอย่างไรช่วยด้วยครับ

ผมใช้ 3.55.1.19 อยู่ครับ (เจ้าหน้าที่ ที่อยู่เวรบอก มีไฟดับวันเสาร์ 2 รอบ หลังจากไฟดับ มันก็เจ๊งเลยครับ)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
คงต้อง initial ไป slave ใหม่ด้วยอ่ะครับ...ว่าแต่  error ฝั่ง Master เลยหรือครับ..อ.ต.ร.  จริง ๆ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

0
check+repair table  ....................................................

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

• Newbie
  • *
0
ครับ ตอนนี้กำลังลองสั่ง Repair table อยู่ ครับ ได้ผลว่าไงเดี๋ยวแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
0
HDD เต็ม หรือเปล่าครับ ผมเคยเจอข้อความ error นี้กับ HOSxP_PCU ครับ

pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
0
ครับผม เคลียร์ ฮาร์ดดิสแล้ว ครับ และกำลัง สั่ง Repair Table อยู่ครับ

• Newbie
  • *
0
ขอบคุณครับ  ได้แล้วครับ  สรุป น่าจะเป็นแค่ ฮาร์ดดิสเต็มครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
 :) :)

ขอบคุณครับ  ได้แล้วครับ  สรุป น่าจะเป็นแค่ ฮาร์ดดิสเต็มครับ

HDD เต็ม หรือเปล่าครับ ผมเคยเจอข้อความ error นี้กับ HOSxP_PCU ครับ

Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x