ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเพิ่มข้อมูลแพทย์ผู้ตรวจลงในฟอร์ม Screen opd Card  (อ่าน 7894 ครั้ง)

ออฟไลน์ NAITOY

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • ้http://www.rploei.go.th
ขอความช่วยเหลือครับผมต้องการเอา ข้อมูลห้องตรวจกับรายชื่อแพทย์ที่ตรวจ พิมพ์ออกแบบฟอร์มครับ คือฟอร์มของผมมีปัญหาเวลา audit เวชระเบียนแล้วไม่ผ่านเรื่องชื่อแพทย์ที่ตรวจในฟอร์มนี้  ฟอร์มจะมีเฉพาะชื่อพยาบาลที่ซักประวัติ  ฟอร์มนี้สั่งพิมพ์ก่อนเข้าห้องแพทย์ครับ  รบกวนด้วยครับ  ผมไม่รู้จะดึงข้อมูลมาจากตารางใหนครับ
saming sributrta
จนท.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
HOSxP 3.55.6.26
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ
เริ่ม: 1 ก.ย. 2554

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: อยากเพิ่มข้อมูลแพทย์ผู้ตรวจลงในฟอร์ม Screen opd Card
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 00:07:36 AM »
0
ขอความช่วยเหลือครับผมต้องการเอา ข้อมูลห้องตรวจกับรายชื่อแพทย์ที่ตรวจ พิมพ์ออกแบบฟอร์มครับ คือฟอร์มของผมมีปัญหาเวลา audit เวชระเบียนแล้วไม่ผ่านเรื่องชื่อแพทย์ที่ตรวจในฟอร์มนี้  ฟอร์มจะมีเฉพาะชื่อพยาบาลที่ซักประวัติ  ฟอร์มนี้สั่งพิมพ์ก่อนเข้าห้องแพทย์ครับ  รบกวนด้วยครับ  ผมไม่รู้จะดึงข้อมูลมาจากตารางใหนครับ
ถ้าพิมพ์ก่อนพบแพทย์แล้วจะทราบได้อย่างไรว่าแพทย์คนไหนจะตรวจ จะเอาชื่อแพทย์คนไหนมาใส่
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Re: อยากเพิ่มข้อมูลแพทย์ผู้ตรวจลงในฟอร์ม Screen opd Card
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:38:55 AM »
0
อย่างที่ อ. โก้ บอกครับ
ฟอร์มนี้ใช้สำหรับ screen ซึ่งเขา(ที่ใคร ๆก็รู้  ;D) กำหนดว่าจะต้องมีรายละเอียดของพยาบาลผู้ซักประวัติ
หรือถ้ามีการสั่งยา หรือ remed โดยพยาบาล ซึ่งสามารถทำได้ก็แค่ .. ให้ใส่ รคส. แพทย์ ครับ น่าจะประมาณนี้
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:43:43 AM »
0
ก็อาจต้องเพิ่ม paremeter ก่อนพิมพ์ให้เลือกชื่อแพทย์ที่ต้องการ ระบุในฟอร์ม  ... เพราะหลาย รพ.อาจมีระบบจัดคิวไปนั่งรอที่หน้าห้องตรวจใด ๆ ที่ทราบชื่อแพทย์ผู้ตรวจแน่นอนแล้ว คงไม่ใช่พิมพ์สด....หรือไม่ก็แนบเข้าไปเพื่อให้ แพทย์ ลงรายมือสด ๆ ก็อาจพอเป็นไปได้ครับ..ถ้า รพช.จะง่าย เพราะมีระบบ Assign ให้แพทย์ท่านใดอยู่ประจำห้องตรวจใด ทั้งวัน... :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 15:17:15 PM »
0
ขอบคุณคำแนะนำจากอาจารย์ทุกท่านครับ  ขอภัยเป็นอย่างสูงครับที่ผมไม่ได้เปิดดู 
แต่ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ   
ก่อนบันทึกส่งตรวจ เราต้องเลือกห้องตรวจ   ซึ่งจะรู้ว่าแพทย์อะไรตรวจในห้องนั้น
เราสามารถดึงข้อมูลการส่งตรวจที่ห้อง  กับแพทย์ที่ Login  มาใส่ในฟอร์มได้หรือเปล่า  ครับ ;D :D
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 15:23:29 PM »
0
ก็อาจต้องเพิ่ม paremeter ก่อนพิมพ์ให้เลือกชื่อแพทย์ที่ต้องการ ระบุในฟอร์ม  ... เพราะหลาย รพ.อาจมีระบบจัดคิวไปนั่งรอที่หน้าห้องตรวจใด ๆ ที่ทราบชื่อแพทย์ผู้ตรวจแน่นอนแล้ว คงไม่ใช่พิมพ์สด....หรือไม่ก็แนบเข้าไปเพื่อให้ แพทย์ ลงรายมือสด ๆ ก็อาจพอเป็นไปได้ครับ..ถ้า รพช.จะง่าย เพราะมีระบบ Assign ให้แพทย์ท่านใดอยู่ประจำห้องตรวจใด ทั้งวัน... :D :D
ที่รพ.ผมจะรู้ครับว่าวันนี้แพทย์แต่ละคนประจำที่ห้องใหน ครับ  เวลาส่งตรวจก็จะดูว่าแพทย์คนนี้อยู่ห้องใหน แล้วก็ส่งไปที่ห้องนั้นครับ   ระบบบันทึกการส่งตรวจมีการเก็บข้อมูลหรือเปล่าครับ  ถ้ามีมันเก็บข้อมูลการส่งต้องที่ห้อง และข้อมูลส่งพบแพทย์ ด้วยหรือเปล่า ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 16:02:42 PM »
0
เก็บครับ..ลองเปิดดูในตารางสัก 10 record ครับ..ทั้ง ovst+ksklog+ovst_department
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 16:15:58 PM »
0
เก็บครับ..ลองเปิดดูในตารางสัก 10 record ครับ..ทั้ง ovst+ksklog+ovst_department

ขอบคุณครับอาจารย์  เดี๊ยวผมลองหาๆ ดูก่อนครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 16:27:48 PM »
0
ลองตารางนี้ครับ...แจ่ม...

select * from ovst_rx_room      limit 500  และ

select * from ovst_control_doctor

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:21:10 PM »
0
ลองตารางนี้ครับ...แจ่ม...

select * from ovst_rx_room      limit 500  และ

select * from ovst_control_doctor

ขอบคุณครับ อาจารย์เกื้อ