ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย OPDRENT  (อ่าน 5019 ครั้ง)

ออฟไลน์ vinaisena

• Hero Member
  • งานสนุกทุกอย่างก็สุข
  • Respect: 0
    • http://www.senahosp.net
ว่าด้วย OPDRENT
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 20:30:27 PM »
0
ที่ รพ.พยายามทำ Check out OPD card และ Chck in OPD card โดยดำเนินการแบบนี้
1. ระบบผู้ป่วนอก----->บันทึกการส่งตรวจ Check ตรง ยืมแฟ้มเวชระเบียน = Check out
2. ระบบผู้ป่วยนอก--->บันทึกผลการวินิจฉัย------>เลือก HN ที่ต้องการ------->Clicl ขวา------->เลือก ลงบันทึกได้รับแฟ้มแล้ว
ผลออกมาลงใน opdrent แบบนี้ใช่ไหมครับ

vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ออฟไลน์ wauy

• Full Member
  • Respect: +3
Re: ว่าด้วย OPDRENT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 21:05:44 PM »
0
ได้พิมพ์แบบฟอร์มยืมไหมครับ  IPD-RENT-CARD-1
ถ้ามีขอด้วยครับ
กำลังจะทดลองใช้ครับ
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ออฟไลน์ vinaisena

• งานสนุกทุกอย่างก็สุข
    • http://www.senahosp.net
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 21:50:02 PM »
0
ที่ รพ.พยายามทำ Check out OPD card และ Chck in OPD card โดยดำเนินการแบบนี้
1. ระบบผู้ป่วนอก----->บันทึกการส่งตรวจ Check ตรง ยืมแฟ้มเวชระเบียน = Check out
2. ระบบผู้ป่วยนอก--->บันทึกผลการวินิจฉัย------>เลือก HN ที่ต้องการ------->Clicl ขวา------->เลือก ลงบันทึกได้รับแฟ้มแล้ว
ผลออกมาลงใน opdrent แบบนี้ใช่ไหมครับ

ไม่มีครับ
ระบบการทำงานที่รพ. จะค้น OPD card บางคลินิกเท่านั้น คลินิกไหนค้นก็จะ
และจะรับ OPD caard กลับคืน
ส่วน Table ที่ผมเอามาลง ผมยังงงอยู่เลยว่าผม จะ Check ยังไงว่า OPD card ไหนยังค้างอยู่ที่ คลินิกใดตอนส่ง Pt ออก และ Check ตรง ยืมแฟ้มเวชระเบียน
 อาจารย์ท่านใด ทราบบ้างครับ
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 22:32:08 PM »
0
ระบบการทำงานที่รพ. จะค้น OPD card บางคลินิกเท่านั้น คลินิกไหนค้นก็จะ
ส่วน Table ที่ผมเอามาลง ผมยังงงอยู่เลยว่าผม จะ Check ยังไงว่า OPD card ไหนยังค้างอยู่ที่ คลินิกใดตอนส่ง Pt ออก และ Check ตรง ยืมแฟ้มเวชระเบียน

ถ้ายังไม่รับคือ checkin เป็น N ครับ
ส่วนจะดูว่าแผนกไหน ก็ rent_depcode ครับ
ตรงคำถามไหมเนี่ย
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ wauy

• Full Member
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 23:35:30 PM »
0
มีอาจารย์ท่านไหนมีบ้างครับ
รบกวนด้วยครับ
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ออฟไลน์ suthipongnuy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 14:48:48 PM »
0

ไม่มีครับ

น่าจะเป็นตรงนี้หรือเปล่าครับพี่

-------------------------------------------------------
อันนี้ผมขอเรียนถามอาจารย์ท่านอื่นเพิ่มเติมครับ

คือ แล้วเราจะรู้ได้ยังไง ว่า ใครเป็นคนรับ opd card กลับครับ
ตอนนี้กำลังจะดึงข้อมูลมาเพื่อเก็บข้อมูล P4P ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 15:03:20 PM โดย suthipongnuy »
Mr.suthipong ponboon สุทธิพงศ์  พลบูรณ์ , นุ้ย , จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน , MRS19 โรงพยาบาลหนองบัวลำภู 303 เตียง
: Master server OS Cent os 5.0 IBM x386 64bit 2GB RAM
: Slave server1 OS Cent os 5.0 IBM x386 64bit 2GB RAM : Slave server2 OS Cent os 5.0 IBM  32bit 4GB RAM : Client HOSxP 3.55.2.10
ขึ้นระบบเอง มี.ค.50 แต่ผมมารับงานนี้ ต.ค.52 ถึงตอนนี้ก็เหมือนตอนมารับงานครับ คือยัง งง เหมือนเดิม .. อิอิ