ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Endian Firewall สำหรับคนที่ลง ipcop แล้วคิดว่ายาก  (อ่าน 8097 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
http://www.endian.com/en/community/about/

ผมกำลังจัดเตรียม  server OPENVPN  อยู่ครับ ต่อไปใครมีปัญหาจะได้ไปดูที่เครื่อง server ที่ โรงพยาบาลได้เลยครับ  ตอนแรกใช้ hamachi อยู่แต่คิดว่าต้องทำ เองน่าจะดีกว่าครับ
 :D :D :D :D :D :D

1. IPCOP Firewall
2. Endian Firewall 

ไม่ยากครับผมใช้เวลาทำเครื่อง 15 นาที ก็ใช้งานได้เลย แล้วมีอุปกรณ์เพิ่มเติมได้อีก
ทดสอบลง mysql ไว้ดู ก็ใช้ได้ ( มันก็ต้องใช้ได้อยู่แล้วเพราะว่าเป็น linux )

แนวทางการทำคือ

1.  ทำ server openvpn ไว้ 1 ตัว
2. เครื่องลูกที่ต้องการทำ ก็ใช้  vmware  ใน  windows แทน เปิดเฉพาะเวลาที่ต้องการใช้งาน

****  ไม่ต้องมี IP จริง เลย ใช้ปล่อมหมด ****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2007, 23:24:07 PM โดย doraemon(saiyok) »

ออฟไลน์ oil222

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: แนะนำ Endian Firewall สำหรับคนที่ลง ipcop แล้วคิดว่ายาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 09:03:16 AM »
0
ในวันที่ 29 เมษายน นี้ จะมีการ Training Endian Firewall สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่เว็บ www.asterisk.co.th