ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับ สอ. จะใช้ HOSxP หรือ HOSxP PCU ในการบันทึกข้อมูลเพื่อให้ข้อมูลสมบูรณ์  (อ่าน 7495 ครั้ง)

ออฟไลน์ saan

• Jr. Member
  • **
  • ภูทับเบิก | ดอยอ่างขาง | ขุนสถาน | ภูชี้ฟ้า
  • Respect: 0
เรียน ถาม อ.ทุกท่าน ว่าระดับ สอ. น่าจะใช้ HOSxP  หรือ HOSxP PCU ในการบันทึกข้อมูล
เพื่อให้ข้อมูลสมบูรณ์ ทั้งงานเชิงรุก และ เชิงรับ น่ะครับ
เพราะ มีคนถามมา ผมกำลังหาคำตอบครับ ;D ;D
Sobsai Health Center
Sungmen Phrae
Run System 01/07/2552
HOSxP PCU V. ล่าสุด

ออฟไลน์ yut

• Sr. Member
ใช้ HOSxP PCU ซิครับสำหรับ สอ. แต่ละเมนูใช้ง่ายไม่ซับซ้อนเหมือนของ HOSxP เหมาะสำหรับ สอ. ครับ  ;D ;D ออกแบบมาเพื่อ สอ. โดยเฉพาะเลย
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ Bordin

• Hero Member
  • อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
HOSxP_PCU ครับ  ;D

เพราะว่า สอ. ไม่ได้ใช้ระบบงานมากมายเหมือนกับโรงพยาบาลครับ  ;D

ออฟไลน์ itim2101

• Sr. Member
    • สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพิษณุโลก
 ;D ตามนั้นครับ HOSxP PCU. ครับ
Mr.Komkrit Noenpoempisute Tel. 0-8469-8463-0
พิษณุโลก
mail : itim2101@gmail.com

กลับมาแล้วครับ..จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
คนเคยใช้ HOSxP PCU

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ถ้าใช้งานก็คงต้องใช้ hosxp_pcu ล่ะครับ
แต่ผมใช้ hosxp ช่วยเซ็ตค่าบางอย่างที่ hosxp_pcu ไม่มีครับ เช่น โชว์รูปตอน login  หรือ การโอนสูตรยา ให้กับเจ้าหน้าที่คนอื่นๆ ด้วย เป็นต้นครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

doramon

• บุคคลทั่วไป
เรียน ถาม อ.ทุกท่าน ว่าระดับ สอ. น่าจะใช้ HOSxP  หรือ HOSxP PCU ในการบันทึกข้อมูล
เพื่อให้ข้อมูลสมบูรณ์ ทั้งงานเชิงรุก และ เชิงรับ น่ะครับ
เพราะ มีคนถามมา ผมกำลังหาคำตอบครับ ;D ;D

hosxp_pcu   เวลาทำงานบริการ ปกติ   

แต่ถ้าจะไปกำหนดอะไรเล่นเพิ่มเติม อาจจะต้องใช้ hosxp ต่อไปกำหนด  เพราะว่าบ้างอัน  ใน hosxp_pcu ยังไม่มีเมนูนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 15:00:59 PM โดย doraemon »

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
;D ถ้าใช้งานก็คงต้องใช้ hosxp_pcu ล่ะครับ
แต่ผมใช้ hosxp ช่วยเซ็ตค่าบางอย่างที่ hosxp_pcu ไม่มีครับ เช่น โชว์รูปตอน login  หรือ การโอนสูตรยา ให้กับเจ้าหน้าที่คนอื่นๆ ด้วย เป็นต้นครับ

ทำตามพี่คนเหล็กเลยครับ .... ผมลงทั้ง HOSxP และ hosxp_pcu เลยครับ ให้ สอ. ....  ;D ;D
บาง สอ. มี ทันตกรรม ก็ ให้ใช้ผ่าน HOSxP เลยครับ ลงได้ระเอียดดี...
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ saan

• Jr. Member
  • **
  • ภูทับเบิก | ดอยอ่างขาง | ขุนสถาน | ภูชี้ฟ้า

ทำตามพี่คนเหล็กเลยครับ .... ผมลงทั้ง HOSxP และ hosxp_pcu เลยครับ ให้ สอ. ....  ;D ;D
บาง สอ. มี ทันตกรรม ก็ ให้ใช้ผ่าน HOSxP เลยครับ ลงได้ระเอียดดี...
;D ;D ส่วนตัวผมก็น่าจะเป็น HOSxP PCU น่ะครับ
ว่าแต่ถ้าเราใช้ทั้ง 2 ร่วมกันจะมีผลต่อ point ที่จะมากขึ้น หรือเปล่าครับ
Sobsai Health Center
Sungmen Phrae
Run System 01/07/2552
HOSxP PCU V. ล่าสุด

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
 ;D  ไม่ว่าจะตัวไหน  หากพี่ ๆน้อง ๆ เหล่า คีย์แมน คีย์เกล  คีย์ให้สมบูรณ์ ทุกช่อง  8)

8)  กระผมขอรับรองได้ว่า  ข้อมูลที่ออกมา  จะได้เต็มร้อย แน่นอนขอรับ  8)

8)   แล้ว เหล่าปีศาจร้าย  อย่างพวกกระผม ก็ไม่ต้องคอยจิ๊กน้อง ๆ นะขอรับ  8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ wauy

• Full Member
  • Respect: +3
รบกวนอาจารย์แต่ละท่านครับ กรณีสถานีอนามัยใช้ Hosxp  จะต้องใช้เมนูไหนส่งข้อมูล 18 แฟ้มครับ รบกวนด้วยครับ
มีข้อสงสัยครับ
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
รบกวนอาจารย์แต่ละท่านครับ กรณีสถานีอนามัยใช้ Hosxp  จะต้องใช้เมนูไหนส่งข้อมูล 18 แฟ้มครับ รบกวนด้วยครับ
มีข้อสงสัยครับ

ส่งที่เชิงรุก ดังภาพ   
หรือ ลง hosxp_pcu ส่งออกก็ได้ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
รบกวนอาจารย์แต่ละท่านครับ กรณีสถานีอนามัยใช้ Hosxp  จะต้องใช้เมนูไหนส่งข้อมูล 18 แฟ้มครับ รบกวนด้วยครับ มีข้อสงสัยครับ
;D ;D ;D มัวแต่ไปโยนโบว์ลิ่งมันก็เป็นแบบนี้แหละพี่ wuay ว่าแต่ว่าสอ.ไหนครับใช้ HOSxP ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ peenan

อ้างถึง
รบกวนอาจารย์แต่ละท่านครับ กรณีสถานีอนามัยใช้ Hosxp  จะต้องใช้เมนูไหนส่งข้อมูล 18 แฟ้มครับ รบกวนด้วยครับ มีข้อสงสัยครับ
;D ;D ;D มัวแต่ไปโยนโบว์ลิ่งมันก็เป็นแบบนี้แหละพี่ wuay ว่าแต่ว่าสอ.ไหนครับใช้ HOSxP ;D ;D ;D
>:( >:( เจอตัวพ่อแล้วซิครับ
ก็ไปด้วยกันยังจะเอามาประจานอีก
ขอตัวป๋าไปช่วยซักสองเดือนให้แกได้อยู่บ้านบ้าง ได้กุศลแรง
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com