ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดบ้านใหม่ saiyokhospital.com  (อ่าน 8538 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
เปิดบ้านใหม่ saiyokhospital.com
« เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 18:57:56 PM »
0
เปิดบ้านใหม่  saiyokhospital.com

ยังใช้ไม่ได้เหมือนกัน   ผอ อนุมัติ  วันนี้
 ;D

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
  • Respect: 0
Re: เปิดบ้านใหม่ saiyokhospital.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 20:17:04 PM »
0
ผมก็อยากจะใช้  .com   เหมือนกันครับ
แต่เค้าบังคับ  .go.th    ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ classical

• Full Member
    • โรงพยาบาลเชียรใหญ่
Re: เปิดบ้านใหม่ saiyokhospital.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 22:56:56 PM »
0
ใช้ Joom  เหรอครับ อ. อ๊อด ไม่ทำมะดาจริงๆ

ก่อนหน้านี้ใช้ พี่  Dru ไม่ใช่เหรอครับ

ยอดๆ
รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 23:13:01 PM »
0
 ;D ;D ;D ขอแสดงความยินดีด้วยครับอ.อ๊อด ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

doramon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 23:13:29 PM »
0
ใช้ Joom  เหรอครับ อ. อ๊อด ไม่ทำมะดาจริงๆ

ก่อนหน้านี้ใช้ พี่  Dru ไม่ใช่เหรอครับ

ยอดๆ

ทดสอบครับ กำลัง test cms หลายๆๆ ตัว 

แล้วแต่คนใช้ชอบตัวไหนครับ

doramon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 23:14:28 PM »
0
;D ;D ;D ขอแสดงความยินดีด้วยครับอ.อ๊อด ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ  ผมไม่ได้ขอ  ก็เลยไม่รู้จะยินดี หรือเปล่า 

เจ้าหน้าที่เขาขอ ผอ  แล้วให้ผมทำครับ   ;D

ออฟไลน์ classical

• โรงพยาบาลเชียรใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 12:36:40 PM »
0
ผมก็อยากจะใช้  .com   เหมือนกันครับ

มีค้วยเหรอ ครับ การบังคับแบบนี้

เหตุผล คืออะไรครับ

โดยส่วนตัว  การจด Domain Name ควรจะเน้น
1.  จดจำ  เข้าใจ    เข้าถึง  รวดเร็ว 
2.  สื่อสารได้ในระดับหนึ่ง ไม่ต้องถึงกับเต็มประโยค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2011, 12:40:08 PM โดย classical »
รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 16:08:04 PM »
0

มีค้วยเหรอ ครับ การบังคับแบบนี้

โดยส่วนตัว  การจด Domain Name ควรจะเน้น
1.  จดจำ  เข้าใจ    เข้าถึง  รวดเร็ว 
2.  สื่อสารได้ในระดับหนึ่ง ไม่ต้องถึงกับเต็มประโยค

เค้าในที่นี้  หมายถึงคนที่อยู่สูงกว่าผมคับ  ฮ่า ๆ
เค้าบอกให้ใช้  .go.th   เพราะเป็นหน่วยงานของรัฐบาล
อีกอย่างเค้ามีหนังสือขอความร่วมมือให้ใช้ .go.th  ด้วยครับ

แต่ส่วนตัวแล้วชอบใช้ .com เพราะจำง่ายดี   ;D ;D ;D ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ nao

• Respect: +4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 17:14:32 PM »
0
ดีใจด้วยนะคะอาจารย์อ๊อด   ทำเสร็จเร็วๆนะคะ  จะได้เยี่ยมชม :D
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

doramon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 17:29:26 PM »
0
ดีใจด้วยนะคะอาจารย์อ๊อด   ทำเสร็จเร็วๆนะคะ  จะได้เยี่ยมชม :D

ทำไม่เป็นครับ กำลังหาคนทำอยู่   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wauy

• Respect: +3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:10:45 PM »
0
ทำไม่เป็นครับ กำลังหาคนทำอยู่     

หมายถึงทำเว็บรึว่าทำอะไรครับ อ.อ็อด ??? ??? ??? :P :P
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 22:40:14 PM »
0
ทำไม่เป็นครับ กำลังหาคนทำอยู่   ;D ;D ;D
นู๊มะปรางช่วยหน่อยเร้ว ป๋าjdอนุมัติแล้ว
ช่วยน้าอ๊อดแกหน่อย ติดพุงเลยเว็บไม่ขยับ
ถ้าช้าเดี๋ยวป๋าjd ลงมือเองนะครับ
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:00:08 AM »
0
ทำไม่เป็นครับ กำลังหาคนทำอยู่   ;D ;D ;D
นู๊มะปรางช่วยหน่อยเร้ว ป๋าjdอนุมัติแล้ว
ช่วยน้าอ๊อดแกหน่อย ติดพุงเลยเว็บไม่ขยับ
ถ้าช้าเดี๋ยวป๋าjd ลงมือเองนะครับ

;D ;D :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ maprang

• MrS 33..!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:45:20 AM »
0

ถามปรางเร๋อค่ะ..แป่ววว
วิธีปราง..ง่ายนิดเดียวค่ะ..น้านาญ..ทุบทิ้ง..555+
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ SIWIT

• Sr. Member
  • ฉันไม่เคยคิดยอม แต่ขอเวลาหน่อย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:09:41 AM »
0
ยินดีด้วครับผม อ.อ๊อด  saiyokhospital.com ดู INTER จัง
Siwit : นวก.คอม รพช.ปักธงชัย
Server : Xeon 2.0 ; Ram: 12Gb: OS: FreeBSD 8.1
Database : mysql 5.1.47
Slave : P4 3.4 Gb; Ram: 2 Gb; OS: FreeBSD 8.0 ; Database: mysql 5.1.47
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.53.8.4
ขึ้นระบบวันที่ 1 มีนาคม 2552 ขอบคุณ อ.ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:06:26 AM »
0

เค้าในที่นี้  หมายถึงคนที่อยู่สูงกว่าผมคับ  ฮ่า ๆ
เค้าบอกให้ใช้  .go.th   เพราะเป็นหน่วยงานของรัฐบาล
อีกอย่างเค้ามีหนังสือขอความร่วมมือให้ใช้ .go.th  ด้วยครับ

แต่ส่วนตัวแล้วชอบใช้ .com เพราะจำง่ายดี   ;D ;D ;D ;D

ของผมไม่บังคับ
อะไรที่ทำแล้วเสียตังค์น้อยกว่าก็เลือกอันนั้น

ผมไม่เข้าใจว่า Domain ของ .go.th ทำไมมันแพงกว่า อย่างอื่น ...
หรือว่าอะไร ๆ ที่เป็นของรัฐมันต้องแพงกว่าธรรมดา ..ไปซะหมด
ซื้อของ ก็แพงกว่า ... คนขายบอกว่า ได้ตังค์ช้า ... เลยต้องแพงกว่า

ตอนแรกตั้งใจจะใช้ pch.go.th     ก็เลยได้มาเป็น pichithosp.net 
 ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007