ผู้เขียน หัวข้อ: HOSXP ใช้งานร่วมกับ HOSXP_PCU มีปัญหานิดหน่อยครับ(แต่เป็นมานานแล้ว)  (อ่าน 4815 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoRnKuNg

• Sr. Member
  • Respect: +1
เนื่องจากผมใช้ HOSXP (เฉพาะระบบห้องตรวจแพทย์)  ที่สถานีอนามัย นอกนั้นเป็น HOSXP_PCU หมด
พอส่งตรวจจาก HOSXP_PCU ไปยังห้องตรวจแพทย์แล้ว ปรากฎว่า ชื่อคนไข้ไม่ขึ้นที่ห้องตรวจแพทย์ เลยลอง Trace SQL และตรวจสอบตาราง ovst ดูปรากฏว่า fileld  cur_dep_busy  ในตาราง ovst เป็นค่าว่าง จึงไม่ปรากฏชื่อคนไข้ที่ห้องตรวจแพทย์ในhosxp ที่ถูกส่งตรวจจาก hosxp_pcu เลยอยากทราบว่ามีคนแก้ปัญหานี้ จากการส่งตรวจจาก hosxp_pcu ได้บ้างหรือเปล่าครับ หรือหากทาง อ.พอจะแก้ไขใน hosxp_pcu ใน version ถัดๆไป จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ เพราะแพทย์เค้าจะใช้หน้าจอห้องตรวจจาก HOSXP  ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
- ขึ้นระบบ 14 มีนาคม 2552 เวลา 23.50น.
-  MA 7-11 ธันวาคม 2552 โดยทีม MA BMS
----------------------------------------------------------------
Server หลัก : IBM x3650 Xeon Quad Core 2.5 Ram 18G
Server สำรอง : IBM x3650M3 Xeon Quad Core 2.5 Ram 20G
SANS Storage
HosXP : File Version 3.54.9.14
-----------------------------------------------------------------
ไม่มีความรู้ที่ไหนจะวิ่งมาหาเราถ้าเราไม่ขวนขวายหามัน
เหมือนวัวย่อมไปหาหนองน้ำไม่ใช่ให้หนองน้ำวิ่งเข้ามาหาวัว

doramon

• บุคคลทั่วไป
ปัญหานี้เป็นแบบมาๆๆ ไป ๆๆ

ครับ  ผมใช้วิธี  เลือก  hosxp ไว้ version  หนึ่งเลย แล้วใช้ ตัวนี้ตลอดไม่ update version ครับ

เพราะว่าห้องแพทย์ ใช้หน้าจอ hosxp ระบบงานอื่นๆๆ ก็ใช้ hosxp_pcu ไปครับ

ขอบคุณ อ.อ๊อด ครับ
แต่ผมกำลังคิดว่าถ้าปรับโปรแกรม hosxp_pcu นิดนึง ก็แก้ปัญหาส่วนนี้ได้เยอะเลย
แค่ปรับตอนส่งตรวจจาก hosxp_pcu แล้วให้ field   cur_dep_busy  ในตาราง ovst  เป็น N ก็จบแล้วเพราะตอนนี้ขึ้นเป็นค่าว่างอยู่ ยังไงก็ขอดันๆ ครับ เพื่อชาว hosxp_pcu ที่ใช้ระบบงานร่วมกัน hosxp ได้ผลประโยชน์กันทั้งประเทศครับ อิอิ
- ขึ้นระบบ 14 มีนาคม 2552 เวลา 23.50น.
-  MA 7-11 ธันวาคม 2552 โดยทีม MA BMS
----------------------------------------------------------------
Server หลัก : IBM x3650 Xeon Quad Core 2.5 Ram 18G
Server สำรอง : IBM x3650M3 Xeon Quad Core 2.5 Ram 20G
HosXP : File Version 3.54.9.14
-----------------------------------------------------------------
ไม่มีความรู้ที่ไหนจะวิ่งมาหาเราถ้าเราไม่ขวนขวายหามัน
เหมือนวัวย่อมไปหาหนองน้ำไม่ใช่ให้หนองน้ำวิ่งเข้ามาหาวัว

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
เห็นด้วยครับ  ;) ;)
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
เห็นด้วยครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ออฟไลน์ burge

• Full Member
ช่วยดันอีกคน ;D
mr.boekroek unin;  laokwhan hospital
server  HP ml 110 3.0GHz ram 512 Mb
MySql 5.0.37   Hosxp version 3.51.3.28
เริ่มใช้ 1 พย 2548

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
ดัน มะดันดอง คับ ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ wauy

• Respect: +3
เห็นด้วยครับ
ตอนนี้ผมก้อเป็นครับ
รบกวนอาจารย์ด้วยครับ
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

doramon

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณ อ.อ๊อด ครับ
แต่ผมกำลังคิดว่าถ้าปรับโปรแกรม hosxp_pcu นิดนึง ก็แก้ปัญหาส่วนนี้ได้เยอะเลย
แค่ปรับตอนส่งตรวจจาก hosxp_pcu แล้วให้ field   cur_dep_busy  ในตาราง ovst  เป็น N ก็จบแล้วเพราะตอนนี้ขึ้นเป็นค่าว่างอยู่ ยังไงก็ขอดันๆ ครับ เพื่อชาว hosxp_pcu ที่ใช้ระบบงานร่วมกัน hosxp ได้ผลประโยชน์กันทั้งประเทศครับ อิอิ

โปรแกรม hosxp_pcu ที่ รบสต นะครับ 

ผมว่าทุกที่ก็จะเปลียนเหมือนกันมีแพทย์ไปตรวจ  ที่ รบสต  แต่ว่าไม่ ต้องการใช้ hosxp_pcu 

ยากใช้ hosxp เหมือน รพ  มากกว่า

ถ้าวันไหนแพทย์ไม่ได้ใช้งาน ก็ใช้ hosxp_pcu
แต่ถ้าวันไหนแพทย์ออกก็ให้ใช้ระบบห้องตรวจ hosxp
เพราะแพทย์ที่ รพ.ตอนนี้กำลังคีย์สนุกมือเลย ไม่อยากให้ใช้ระบบ hosxp_pcu (เฉพาะห้องตรวจแพทย์)

ออฟไลน์ Conan

• เหนื่อยกับชีวิต แต่ก็ต้องทำให้ถึงที่สุด
ขอดันดัวยอีก 1 คับผม   ;D ;D ;D ;D ;D

แล้วถ้าลง Hosxp ไว้กับ Hosxp_pcu ต้องติดตั้งตามปกติใช่ไหมคับ อ.อ๊อด
แต่ว่าใช่ฐานขอ Hosxp_pcu
Phatcharat Thumun,  Banna Hospital
EMS 1669   " เจ็บเมื่อไรก้อโทรมา "
ALS  นย. 260021