ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพิ่มระบบงานเวชระเบียนมากๆหน่อยครับ  (อ่าน 7458 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsa

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • http://www.nonghan.com
อยากให้เพิ่มระบบงานเวชระเบียนมากๆหน่อยครับ  เช่นระบบการค้นข้อมูลคนไข้  เป็นต้น
นายพงศธร  คำบ่อเศร้า  (ไสว พงศธร  เวชสถิติรุ่น 12)  รพ.หนองหาน  อ.หนองหาน จ.อุดรธานี  TEL- 088-3576847 เว็บส่วนตัว (http://www.nonghan.com)
โทร. 088-3576847    <<<< Mail :  sawainonghan@hotmail.com  >>>>   MSN khambosao@hotmail.com  เริ่ม  1 พฤษภาคม 2550 ขึ้นระบบโดยอ.สุชัย/น้องอ้อ/น้องสุเทพ  อ.โด้ เดชา/อ.อาร์ม จากรพร.ด่านซ้าย  อ.ชัยพร  ที่ปรึกษา Data-Centerและอีกหลายรพ.เกือบ 50 รพ.ได้   (ได้มิตรภาพที่ดี  จาก Hosxp เยอะมาก )
คนเราเกิดมาแล้วชาติหนึ่ง  หากมีสิ่งดีๆจงรีบทำ  ก่อนที่แสงสว่างของชีวิตจะดับลง !  http://www.youtube.com/watch?v=p0dRVAWWptY

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้เพิ่มระบบงานเวชระเบียนมากๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 22:48:24 PM »
0
ช่วยบอกให้มันละเอียดด้วยครับ
ว่ามันน้อยแบบไหน
ขาดอะไร
อันเดิมไม่ดีแบบไหนครับ

??? ??? ???

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
Re: อยากให้เพิ่มระบบงานเวชระเบียนมากๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 23:11:25 PM »
0
อ.อ๊อด ครับ มีวิธีไหนหรือ report ใดบ้างที่สามาถให้หน่วยแต่ละหน่วย ดึงข้อมูลผู้ป่วยที่ผ่านหน่วยของตนในแต่ละวันได้บ้างครับ(จะให้ดีสามารถเลือกเป็นช่วงวันได้ด้วย แทนที่จะดึงได้แค่วันเดียวครับ) ผมลองดูที่หน้าบันทึกผลการตรวจรักษาแล้วไม่สามารถดูได้ คือมันจะแสดงสถานะสุดท้ายของผู้ป่วยเท่านั้น(ผู้ป่วยส่วนใหญ่จะไปรวมอยู่ที่ ห้องจ่ายยาครับ)
1.ลองเลือกจากแผนก(อายุร, ศัลย ฯลฯ) ก็ยังไม่ตรงอยู่ดีเพราะเป็นแผนกที่ใช้เลือกตอนส่งตรวจครับ (เพราะห้องตรวจโรคจะตรวจทุกโรคก่อนที่จะส่งต่อไปที่แผนกอื่น)
2.พอเลือกจากแสดงจุดบริการ ก็จะไม่เห็นเพราะผู้ป่วยถูกส่งไปที่อื่นแล้ว(ส่วนใหญ่จะไปรวมอยู่ที่ห้องจ่ายยา หรือไม่ก็แสดงสถานะกลับบ้าน ครับ)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 12:24:29 PM »
0
   ไม่ทราบผมเข้าใจถูกไม่น่ะครับ คือ ว่าสามารถนับได้ว่าวันนี้มีผู้มาตรวจในแผนกไหนจำนวนเท่าไหร่ใช้ไม่ครับ  คือเมื่อก่อนที่หน้าจอบันทึกผลการตรวจรักษา เมื่อก่อนสามารถดูได้ว่ามวันนี้มีคนไข้จำนวนเท่าไหร่ เช่นถ้าเลือก จุดซักประวัติผู้ป่วยนอกก็จะทราบว่าวันนี้มีจำนวนเท่าไหร่น่ะครับแต่พอช่วงหลังโปรแกรมจะยึดเฉพาะสถานะสุดท้ายน่ะครับ   ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกไม่น่ะครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 22:40:06 PM »
0
ถูกต้องแล้วคร๊าบบบ    แล้วทำงัยถึงจะดูได้ครับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 22:43:14 PM »
0
เท่าที่ดูจาก table ovst  มันจะมี cur_dep และ main_dep เท่าที่ดูผมคิดว่า main_dep คือแผนกที่เราส่งเข้ารับการตรวจครับ ส่วน cur_dep คือแผนกที่สรุปสุดท้ายนะครับ ไม่ทราบว่าถูกต้องใหม
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:21:45 AM »
0
ตรวจสอบจากตาราง ptdepart ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD