ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่มนี้คืออะไรครับ  (อ่าน 4120 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ปุ่มนี้คืออะไรครับ
« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:38:06 AM »
0
อยากรู้ว่าตรงนี้คืออะไรครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ปุ่มนี้คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:47:55 AM »
0
นำข้อมูลจาก server ที่กำลังใช้งาน มาไว้ใน Mysql ในเครื่องตัวเองครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ atit

• ขออภัย ความรู้ไม่มาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 12:16:49 PM »
0
ต่างจาก restore หรือ Initial Import อย่างไรครับ
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 13:20:58 PM »
0
ผมทดลองใช้แล้วครับ ปรากฏว่า หน้าต่าง Dos บอกว่า
Access denide ... using password no ประมาณนี้ครับ
MySQL ในเครื่องที่จะ Import เข้ามาก็ไม่ได้ตั้งรหัสผ่านครับ
ต้องทำยังไงบ้างครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 18:50:00 PM »
0
คือ ต้องSet ระบบยังไงบ้างครับในการที่
จะใช้ Import to local อ่ะครับ

หรือการทำ Initial import น่ะครับ ต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 18:58:23 PM »
0
ผมพึ่งทดสอบเหมือนกันครับ ตอนแรกก็ติดเหมือนกับคุณNemasisII   เลยไป set user ใน โปรแกรมพวกจัดการฐานข้อมูลครับ พวก mysql font navicat   ครับ ที่เหลือก็ไม่ต้องทำอะไรครับ
มัน จะimport ฐานข้อมูลเข้ามาภายในเครื่องให้ครับ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 19:15:38 PM »
0
ต่างจาก restore หรือ Initial Import อย่างไรครับ
คล้าย  Initial Import แต่ต้องมี mysql ในเครื่่อง ลงพร้อม hosxp
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 19:43:41 PM »
0
ผมพึ่งทดสอบเหมือนกันครับ ตอนแรกก็ติดเหมือนกับคุณNemasisII   เลยไป set user ใน โปรแกรมพวกจัดการฐานข้อมูลครับ พวก mysql font navicat   ครับ ที่เหลือก็ไม่ต้องทำอะไรครับ
มัน จะimport ฐานข้อมูลเข้ามาภายในเครื่องให้ครับ

ผมก็ไปจัดการ User แล้วนะ ใช้ตัวเดียวกันกับ
็HosXP เลยครับ แล้วก็รัน MySQL ที่เครื่องตัวเองด้วย
จากนั้นก็รันHosXP โดยใช้ฐานข้อมูลจริง แล้วทำการกดปุ่ม
แล้วก็เกิดปัญหานี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 19:46:46 PM »
0

ผมก็ไปจัดการ User แล้วนะ ใช้ตัวเดียวกันกับ
็HosXP เลยครับ แล้วก็รัน MySQL ที่เครื่องตัวเองด้วย
จากนั้นก็รันHosXP โดยใช้ฐานข้อมูลจริง แล้วทำการกดปุ่ม
แล้วก็เกิดปัญหานี้ล่ะครับ
ลองแก้ my.ini
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:40:21 AM »
0
เอารูปมาให้ดูครับ