ผู้เขียน หัวข้อ: การจ่ายยาโหมด 2  (อ่าน 2145 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
การจ่ายยาโหมด 2
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 15:35:13 PM »
0
พี่เภสัชเค้าฝากมาถามครับว่าหน้าต่างการจ่ายยาโหมด 2
เวลาจะสั่งปริ้นท์มีปัญหาครับ
คือถ้าเราเว้นช่วงการใช้งานซักระยะหนึ่งประมาณ
5 - 10 นาที แล้วกลับมาทำงานต่อ ไม่สามารถสั่งปริ้นท์ได้ครับ
เมื่อก่อนเป็นแค่ห้องนาผู้ป่วยใน แต่ตอนนี้เป็นทั้งหมดเลยครับ
บันทึกข้อมูลอะไรปกติครับ แต่สั่งปริ้นท์แล้วเครื่องปริ้นท์มันอู้งานครับ
ไม่ยอมทำงาน ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ขอบคุณครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
Re: การจ่ายยาโหมด 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 15:37:29 PM »
0
ลืมบอกไปครับ ใช้ HOSxP 3.50.9.13 ครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: การจ่ายยาโหมด 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 22:17:22 PM »
0
พี่เภสัชเค้าฝากมาถามครับว่าหน้าต่างการจ่ายยาโหมด 2
เวลาจะสั่งปริ้นท์มีปัญหาครับ
คือถ้าเราเว้นช่วงการใช้งานซักระยะหนึ่งประมาณ
5 - 10 นาที แล้วกลับมาทำงานต่อ ไม่สามารถสั่งปริ้นท์ได้ครับ
เมื่อก่อนเป็นแค่ห้องนาผู้ป่วยใน แต่ตอนนี้เป็นทั้งหมดเลยครับ
บันทึกข้อมูลอะไรปกติครับ แต่สั่งปริ้นท์แล้วเครื่องปริ้นท์มันอู้งานครับ
ไม่ยอมทำงาน ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ขอบคุณครับ

ไม่เคยเจอปัญหาว่าเคยพิมพ์ได้แล้ว ทิ้งไว้พิมพ์ไม่ออก

ช่วยอธิบาย

spec เครื่อง server
และ เครื่องที่พิมพ์ฉลากยาด้วยครับ

???