ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ  (อ่าน 2336 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ช่วยทีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 13:44:46 PM »
0
พอดีเปลี่ยน Server ตัวใหม่ แล้วพอ Restore data แล้ว upgrade structure พอเริ่มใช้
งานระบบตอน Login มันขึ้นแบบนี้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ KU Ti +To KoT

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ช่วยทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 14:29:03 PM »
0
 ;D ;D ;D

ไปที่ Tool  >> บำรุงรักษาระบบ >> ลงทะเบียน  >> แก้ไขกลุ่มค่ารักษาพยาบาล  ตามรูปที่ 1

จะปรากฎหน้าจอดังรูปที่   2  แล้วสังเกตในกรอบว่ามีข้อมูลหรือไม่   ถ้าไม่มี ให้ double click  ไปดูรูปที่ 3 

แล้วกรอกข้อมูลตามกรอบแดง ดังรูปที่ 3  นะคะ  แล้วอย่าลืม กดปุ่ม "ตกลง" นะคะ  เมื่อทำจนครบแล้ว

ลองออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ดูว่ายังมี pop up ขึ้นมาอีกหรือไม่   

ลองดูเด้อคะ  ;D :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2007, 14:36:03 PM โดย kenza »