ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา LAB เพี้ยนครับ  (อ่าน 2081 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ปัญหา LAB เพี้ยนครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:02:38 AM »
0
ตอนนี้ Database 3.55.7.15
          Client 3.55.7.12b

เจอปัญหาครับว่า จุดต่างๆ สั่ง LAB เข้ามาเช่น
ห้องตรวจ สั่งตรวจ CBC เข้ามา
ห้อง LAB เปิดดูใบ LAB เป็น CBC ถูกต้อง แต่พอกดรับใบ LAB รายการที่สั่งเปลี่ยนเป็นรายการอื่นทันที
ทำให้แพทย์ที่สั่ง ไม่สามารถดูผล LAB ได้ครับ เป็นถี่มากๆ ครับ
แต่รายการที่นำเข้า LIS และปริ้นท์ sticker ติด tube ถูกต้องทุกอย่าง
เกิดแค่ตรงแสดงผลใน HOSxP หลังจากรับใบ LAB ครับ

เจอสดๆ ร้อนๆ เลยครับ  ???
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------