ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามและปรึกษาครับ เรื่อง Report Designer ครับ  (อ่าน 4580 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
   เนื่องจากผมจะทำการแก้ไขฟอร์ม OPD Card ชื่อ Form รายงานคือ
FORM-Doctor-OPDCARD ใช่หรือไม่

ปัญหาคือ ผมแก้ไขการวางตำแหน่ง และเพิ่มเติมข้อมูลครับ
แล้วก็ทำการบันทึกเรียบร้อยแล้ว แต่กลับเป็นว่าพอลองปริ้นท์จาก EMR แล้ว
กลับไม่เปลี่ยนตามที่ผมแก้เลย ลองกลับไปที่ Designer แล้ว อะไรที่แก้ไปก็เป็นตามที่ได้ทำไปแล้ว
 เกิดจากอะไรครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: เรียนถามและปรึกษาครับ เรื่อง Report Designer ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:04:48 AM »
0
ใช้ชื่อ ฟอร์มนี้ครับ FORM-Doctor-OPDCARD-EMR
Yindee And Tan

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
Re: เรียนถามและปรึกษาครับ เรื่อง Report Designer ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:04:53 AM »
0
มันต้องเปลี่ยนชื่อฟอร์มไหมครับพี่เอ็ม
   เนื่องจากผมจะทำการแก้ไขฟอร์ม OPD Card ชื่อ Form รายงานคือ
FORM-Doctor-OPDCARD ใช่หรือไม่

ปัญหาคือ ผมแก้ไขการวางตำแหน่ง และเพิ่มเติมข้อมูลครับ
แล้วก็ทำการบันทึกเรียบร้อยแล้ว แต่กลับเป็นว่าพอลองปริ้นท์จาก EMR แล้ว
กลับไม่เปลี่ยนตามที่ผมแก้เลย ลองกลับไปที่ Designer แล้ว อะไรที่แก้ไปก็เป็นตามที่ได้ทำไปแล้ว
 เกิดจากอะไรครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:05:14 AM »
0
ชื่อ FORM มีลงท้าย -EMR  หรือยัง..

ถ้ายังให้ เปลี่ยนชื่อสำหรับเปิดผ่าน EMR  เป็น  FORM-Doctor-OPDCARD-EMR  ครับ..

แล้ว  ปิด และ เปิด โปรแกรมใช้งานใหม่
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:11:54 AM »
0
55555 สงสัยใกล้วันหมดสัญญาจ้างเข้าไปทุกทีแล้ว สมองเริ่มเลอะเลือน
ลืมไปว่า อ.ชัยพร แยกฟอร์มตัวนี้  ;D  ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:42:26 AM »
0
55555 สงสัยใกล้วันหมดสัญญาจ้างเข้าไปทุกทีแล้ว สมองเริ่มเลอะเลือน
ลืมไปว่า อ.ชัยพร แยกฟอร์มตัวนี้  ;D  ;D

ใครจะไม่จ้างต่อล่ะครับ..แลกด้วยผลงาน
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:43:31 AM »
0
อยากไปหาล่าฝันครับ อ.เกื้อ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:06:48 PM »
0
อยากไปหาล่าฝันครับ อ.เกื้อ

ระวังที่นอนเปียก